Ngôi nhà DIG Bự

Để Mị nói cho mà nghe

Ô hay, bác hô hào mua DIG ở giá 50 thì chả thấy bác nghĩ gì. Nay em hô mua DIG ở 17.7 thì bác bảo là giết người. Tư duy ngược.

Từ 50 xuống 40 nó khác hẳn từ 17 xuống 7. Bởi xuống 40 nó còn về 30, rồi 20 và thực tế đã như vậy. Còn 7 xuống 10 điểm nữa thì giá âm à? Có nghĩa là vùng đáy thì em mới hô mua.

Về lí thuyết, trong 3 nhân tố thiên thời địa lợi nhân hoà thì nhỏ lẻ chỉ nắm có 1 thôi. THIÊN THỜI nằm ngoài tầm với F0 nên em ko bàn. NHÂN HOÀ cũng vậy, F0 chả tác động nổi ai. Thế nhưng ĐỊA LỢI thì khác. Giá đắt ko mua, rẻ mới mua. Đó là cách nhỏ lẻ F0 khống chế địa lợi.

Ví dụ em ko hiểu thiên thời nên em đứng ngoài thị trường 7 tháng từ tháng 10/2021 đến tháng 5/2022. Vậy là em tránh được đu đỉnh và bảo toàn lợi nhuận 2021. Khi DIG đang 25-30 thì em cũng hô “ko mua ko bán DIG” , vì em biết ĐỊA LỢI chưa tới.

Thế nhưng chỉ báo ngược CafeF có mấy topic chim nhợn DIG trong cùng 1 ngày. Đó chính là THIÊN THỜI. Bỏ lỡ thiên thời và địa lợi, bác nên xin lỗi bé tài khoản nhà bác.

Túm váy lại: em ko nói DIG 17 là đáy, nhưng nó là vùng đáy. Bởi lái hết dư địa đạp thì chỉ còn cửa tăng. Và bao giờ DIG bắt đầu hành trình đi lên thì em ứ nói với bác =))=))=))

Dự án Lam Hạ- Phủ Lý vị trí cực đẹp thì đã xong hạ tầng đường xá, cống rãnh, cột đèn … rồi bác nhé. Ko hiểu sao Dig chưa mở bán nhỉ?

Từ 50 về 40 tức nó chỉ mất 20%, còn từ 17 về 7 nó mất 60% đó em Huyền.

1 Likes

Kiệt thanh khoản, tiền hiếm thì ko có giá nào là rẻ đâu. Shophouse vin gia lâm có căn giảm từ 26 tỷ xuống 17 rồi, sang mà xem trực tiếp

Bds làm gì mà giảm ghê thế, chắc chém gió. Tôi cũng đang đầu tư Bds thủ đô đây. Giá nó có chững nhưng vẫn đi ngang k giảm. Ông anh tôi mua mảnh đất Hà đông đầu năm nay giá 105tr /m2, mà giờ bán dc 140 tr/m2. Tính ra tăng 35%. Đất tỉnh đất rừng rú thì chết thật còn đất Hà nội bảo giảm sâu như bác nói k có đâu

Sang vin xem trực tiếp đi ông,vì đợt đầu năm tăng ảo quá

Vin Hưng yên chúng nó toàn gán mác hàng ngoại giao hả, mà ngoại giao thường nó hô ảo lắm bvi chênh bao nhiêu do chúng nó thổi.

Ôm đất nền ngủ cho khoẻ, bảng giá vin với nvl ảo lắm

Hà Nội: Hàng trăm lô đất sẽ được đấu giá trong tháng 10 và 11/2022. Đất Phú lương Hà đông nhà nước đấu giá vẫn cao lắm có thấy giảm méo đâu, so với giá tôi đấu năm 2020 thì vẫn x2

Để Mị nói cho mà nghe

Có câu chuyện về cốc nước 1 nửa. Người lạc quan thì bảo “đầy một nửa” người bi quan lại nói “vơi một nửa”. Và bàn luận về DIG cũng thế. Bác bảo là việc mất 20% hay 60%. Còn em nói đáy hay chưa. Bởi DIG về 7 thì em thách lái dám đạp xuống 2 đó. Khi DIG về 2 có nghĩa DIG trị giá 700 tỏi, và chỉ cần 700 tỉ là mua được 8.000ha. Với 1 tỉ mà mua được 10ha đất ở ven Sài gòn ko nói, nhưng ở Vị Thanh hay Nam Vĩnh Yên mà có giá đó thì cũng ko đến lượt bác tranh mua đâu ạ. Chấp luôn đền bù vài triệu/m2 ạ.

Chính vì thế ngay cả khi DIG về 22 em vẫn hô “DIGer ko mua ko bán DIG”. Bản chất là đừng có mua vội vì DIG vẫn còn giảm đó. Tất nhiên em ko thể mở miệng nói DIG còn giảm nên các bác đừng có mua vội, nói thì ko mua ko bán nhưng bản chất là khuyên đừng có vội mua. Nhưng nay đã khác, thiên thời đã tới thì việc gom dần DIG là tất lẽ dĩ ngẫu.

Túm váy lại: DIG 17 chưa phải là đáy, nhưng mua được rồi. Nhất là CafeF đã chim nhợn DIG tức bắn tín hiệu THIÊN THỜI để gom dần DIG.

Huyền vẫn điêu và già mồm như xưa e ạ. E có thể nín được không đừng dụ dỗ lùa gà nữa Huyền em

Pao biết ccc j , bị cắt khớp háng giờ có cứt dám ngó, giờ đá dây thừng tưởng rắn rồi :pensive:

1 Likes

Chắc ông ấy chưa từng đi mua Bds mà chỉ nghe thông tin ở đâu đó rồi chém lại thôi.

1 Likes

giang hồ mạng kiểu đám CL media
trên Face book giật tít các ndt thi nhau
cắt lỗ đất 30% k ai mua mà chả nói
đất ở vị trí nào và giá cụ thể
:sweat_smile:

Đoạn cuối đường hầm media nó còn gào thét giật tít kinh khủng hơn nữa. Giờ ra đường bà bán trà đá chị bán rau còn biết tỉa tót dân ck cơ mà.

Thuộc bài quá nhỉ

cần gì thuộc , thằng ml nào đây, tao có vu vạ cho đéo đâu😎, sủa nhiều vào cho thiên hạ nó khinh, trước nay anh mày ko bao giờ hô hào bìm bịp và cũng nói đều kèm dẫn chứng cụ thể

4 Likes

thằng pao nó bán nhà đi mua cp bds mừ, đòi ăn xxx nần, giờ cũng xxx nần thật mà chia xxx nần nên hơi cay bờ mi đó hí hí

Có con chim nhợn hăng hái quá hô DIG về 5. Thế nào là 5000đ/ cổ DIG? Xin thưa phiên dịch ra đó là 1 tỉ mua được 4ha đất ở Sài gòn, Vũng tàu, Vị Thanh, Nam Vĩnh Yên ……đó ạ. Mời chim nhợn mang tiền đi mua được đất với giá ấy ạ, chỗ nào cũng ok. Là chỉ cần bỏ ra 500 tỏi liền có thể thay mr Tuấn làm chủ 8000 ha đất đó ạ. Đúng là chém ró nước miếng tung bay 3 thước

ơ, éo gì là ko thể, từ 12x có ai tin nó về 17