Người hỗ trợ phái sinh

, , , , , ,

NHẬN ĐỊNH MẠCH PHÁI SINH 6/5
Chào ngày mới NĐT chúng ta cùng bắt mạch phái sinh phiên tới xem có gì đáng chú ý nhé !

• trước tiên cùng đảo qua D1 xem xu hưởng tổng hiện tại , trên khung D1 F1 vẫn đang duy trì xu hướng tăng dài hạn và chưa có tín hiệu đảo chiều , tựu chung lại chúng ta vẫn sẽ thiên về kịch bản tăng của f1 trong dài hạn ( điểm lưu ý cho anh chị giao dịch theo trường phái hold dài ) .
  • vào m5 để bám sát thị trường hơn , anh chị có thể thấy khàng cự 38.x và 40.x đã được vượt qua , vùng gap của phiên trước chưa được lấp nên cùng 40.x sẽ là vùng lưu ý , giá có thể quay lại đây và sẽ có nhịp test trước khi tiếp tục xu hướng tăng của khung m5 .
  • vùng quan trọng 40.x canh long khi giá về test tại đây nếu như có hai đáy hoặc tín hiệu hợp đồng khớp nhiều , tút chân … Short khi thủng 38x

DJ tích cực cũng sẽ thúc đẩy thị trường tôn trọng xu hướng tăng

cho tiết trong phiên mình sẽ cập nhật ở đây

Quá bổ ích em ơi

đầu phiên mở gap tăng vùng 57.x rất có thể sẽ đi ngang sau đó lấp gap chui lại vào vùng 49-54.x

LONG 56-57.x sl 55 mất 55 sẽ SL , SL rất ngắn , giữ nguyên quan điểm SL ngắn gồng lãi dài

Có Công cụ này được thì bảo toàn tiền có vốn cho các sóng sau đó… khi cp lên các mức target là cho bán 1/3 cho nên khi giá cổ phiếu lên cao thì số lượng nắm giữ ít

1 Likes

công cụ phòng thủ này rất hay , nhưng vẫn nên tập trung vào cơ sở hơn bác ạ

image
mình đang có 58.4 và tiếp tục duy trì vị thế LONG

image
mình đã có vị thế 60.x

cơ sở tăng 7đ phái sinh tăng 1.5đ thì phái sinh đang bị đì giá để cơ sở cân với phái sinh

image
mình đang có vị thế 62.x phiên nay dễ chứng kéo , nên mình kì vọng sẽ cầm Long dài

image
đã có 65.x mình đã hold gần 10 điểm với sl chỉ 2 điểm

cập nhật lại tình hình mình đã có tròn 10 điểm long và chốt 50% tại đây

Phiên này hạn chế đánh short nhé , dễ có phiên FTD tăng điểm mạnh

Phiên qua ăn từ đầu đến cuối mình chốt 17 điểm

• Sau phiên FTD thị trường thường đi ngang nên nay chỉ cần bằng nửa hôm qua là cấp nhận được

đầu phiên mở cửa tăng 3 điểm chờ giá tạo vùng cân bằng rồi mới đưa ra quyết định giao dịch nhé

• F1 vẫn đang duy trì trend tăng trong biên tăng điểm 4x-8x
  • phiên hôm qua chúng ta đã chốt LONG 17 điểm
  • với những phiên kéo thẳng đứng như vừa qua F1 cần tích lũy thêm động lượng để có thể tiến tới vùng kháng cự 8x vì vậy rất có thể các phiên tới sẽ là các phiên sideway tích lũy động lượng
  • cả nhà lưu ý các vùng key quan trọng để giao dịch trọng biên sideway tránh hoảng loạn sẽ dễ say sóng

Nay view sao em