Nguyện vọng nhỏ bé: "Trong thẻ không hết tiền. Ban đêm không mất ngủ."

Hì, cám ơn Gấu nha. Thính vào tay rồi, sẽ ráng phát huy cho mng cùng vui, cùng thấy cuộc sống thêm đẹp và ý nghĩa :shamrock::smiling_face_with_three_hearts:

Chị em cứ vui, mình cũng vui lây. Miễn là đừng có yêu nhau hết thật đó nha :rofl:.

7 Likes

Tâm hồn xao động vậy @T.oiYeuVietNam :smile:

Tĩnh lại một chút
Biết mình ở đâu?
Và đang làm gì?
Yêu đừng nên vội
Vội để làm chi?

Gặp được là duyên
Nên tạo vui vẻ
Thân tâm được khoẻ
Vạn sự tuỳ duyên. :shamrock::sunflower:

3 Likes

Lady Gấu dùng lại avatar cũ rồi hén… :yum:

4 Likes

:rofl: :rofl: :rofl:

Thích là đổi thôi nha @Hwavy, vẫn như trước đây.

204 Likes

Hwavy tương hợp màu đen và xanh blue, mà ngó riết thấy ảm đạm quá nên giờ lại thích màu xanh cổ vịt. Hình như đến giai đoạn tăng động… :rofl:

5 Likes

Ôi thương @Hwavy nha :smiling_face_with_three_hearts: :four_leaf_clover:

Xanh đỏ tím vàng gì cũng được, miễn là… Đôi mắt mình còn nhìn thấy, còn phân biệt được màu sắc. Đôi tai mình còn nghe rõ. Hơi thở mình vẫn ổn định. Lưỡi mình còn cảm nhận được vị. Miệng vẫn có thể nói lời yêu thương. Tâm vẫn có thể khiến mình và người khác vui vẻ. Và các xúc giác vẫn cảm nhận được tình cảm ấm áp từ người thân hoặc cái lạnh giá của việc “đu đỉnh”. Vậy là mình vẫn ổn nha nha :rofl:

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

210 Likes

1. Chúng ta nỗ lực mỗi ngày không phải là để gặp một ai đó, mà là để gặp chính mình ở một trạng thái tốt đẹp hơn.

2. Cuộc đời này sẽ không dừng lại vì bất kỳ ai, bạn chỉ có thể nghỉ chân chứ không được phép gục ngã. Nếu như bản thân bạn cũng từ bỏ chính mình, sẽ không ai thay bạn cố gắng cả.

3. Học sinh giỏi mới phải làm bài tập nâng cao. Đừng buồn nếu cuộc đời luôn gây khó dễ cho bạn, chẳng qua vì bản thân bạn xuất chúng hơn người khác mà thôi.

4. Dù cuộc sống khó khăn đến mấy, cũng xin đừng nản lòng. Càng khó khăn bạn sẽ càng mạnh mẽ, càng kiên cường cuộc sống càng huy hoàng.

5. Viên đá nằm ở giữa đường, đó là chướng ngại. Viên đá dùng xây bức tường, đó là hiệu quả. Mọi chuyện trên đời vốn chỉ là góc nhìn. Có cái nhìn đúng, đời sẽ an nhiên.

6. Hiện thực không suôn sẻ, chỉ mong bạn giữ được một tinh thần tốt kèm theo một sức khỏe tốt, để luôn dịu dàng với mọi điều xung quanh.

7. Từ bỏ là việc rất dễ dàng nhưng nếu có thể nỗ lực, kiên trì tới cuối cùng thì lúc ấy trông bạn sẽ siêu ngầu luôn.

8. Chỉ cần bạn không bỏ cuộc, nhất định bạn sẽ đến được nơi mình muốn đến, gặp được người bạn muốn gặp.

-ST

217 Likes

Những lời rất đẹp và ý nghĩa cô Bear ơi! Cả bài hát cũng hay nữa! :smiling_face_with_three_hearts: :rofl:

183 Likes

Thấy hay thì một ly SB nha :rofl: Tối nay rủ Karol đi ăn gì ngon hơn đi Rhia. Suy nghĩ đi nha.

206 Likes

Chỉ cần được mời thì chỗ nào cũng ngon.

:slightly_smiling_face:

Karol.

193 Likes

:flushed: :flushed: :flushed:

Ơ… dễ sợ thật…

184 Likes

:rofl: :rofl: :rofl:

Tối sang đón BEAR là được nha.

201 Likes

Dạ vângggggg :yum: :kissing_heart:

182 Likes

Gửi đến bạn, những cô gái rực rỡ ngoài kia.

1. Thời gian không khiến bạn quên đi hình bóng một người, cũng chẳng giúp bạn quên đi những tổn thương bạn đã từng phải chịu đựng. Vì vậy bạn phải tự đứng dậy bước tiếp, chiếu sáng con đường của chính mình bằng hào quang bản thân.

2. Con gái nhất định phải sống cuộc đời thật tinh tế.

3. Đừng so đo với người khác.

4. Học cách ăn mặc, trang điểm phù hợp với bản thân. Không nên để bản thân tùy tiện trong mắt người khác.

5. Là chính mình chính là cách trưởng thành tốt nhất, đừng trở thành bất cứ ai khác ngoài bản thân.

6. Đừng hạ mình trước tình yêu. Hãy giữ lại tôn nghiêm của mình. Chẳng ai thích một người đến bản thân mình còn chẳng thể yêu thương.

7. Đọc thật nhiều sách, trau dồi kiến thức. Tương lai của bạn bắt đầu từ những trang sách đó.

8. Càng hiểu biết, bạn càng có được cuộc sống “đẳng cấp” hơn bao giờ hết.

9. Muốn được mọi người yêu mến, bạn phải nâng cấp bản thân một cách toàn diện, trở thành một người có sức quyến rũ, chứ không phải chỉ có mỗi khuôn mặt đẹp.

10. Sự tinh tế của rất nhiều người là để cho người khác nhìn thấy, nhưng nếu bạn sống tinh tế ở những khoảnh khắc mà không ai nhìn thấy, đó mới là thái độ sống chân thật nhất.

:four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

@mechuot @Suong_Pham @LeLa @bora @Dung88 @vitconbibenh @Foxx @Starcemt @Sa_Hoai @lhv @baothai @heovuiveck1216 @nguyendinh @Kitty @Quyen_Nguyen3 @tamtrinh @Hoang_Nga1 @Vuive2021 @Nguyenquynh @giang247 @Nya_Nya @TungHuong @Annhien89 @Bluesky6 @ABC456 @Bernice @HaThu @Hoangtran88 @Hwavy @Thaotho @Heovang @Tinymonster @Liti @Lynkchuzz @LUX @Thoc @Jenna-123 @Myanh79 @Binminwin12 @Annabel @Dieukhanh3010 @RubyK @TieuBach @Mocdiep211 @phuongus @tuti2013 @Paris @junjun @urithanh @Mocdiep211 @Bluesky6 @DANANH @GaconF0 @Ngoc_Anh1 @Mebacon @Prism @Nguyen_Dien

+++ Nếu Gấu có tag nhầm bạn nam nào thì thông cảm nha :stuck_out_tongue_winking_eye: :hugs:

232 Likes

Yêu Gấu thật đấy!! Nói chi chi cũng tuyệt vời hết :smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:

9 Likes

Chuẩn quá chị ơi.
Giao tiếp với người tinh tế, nó khác lắm. Người tinh tế ngay cả khi biết nhiều họ cũng ko thể hiện khoe khoang. Nếu ko biết thì họ lắng nghe trau dồi, có quá nhiều thứ để nói về sự tinh tế.
E nghĩ chị Gấu cũng là ng như vậy, tinh tế và rực rỡ!

12 Likes

Hic, đọc P/S cuối mới ngỡ ngàng… Hóa ra mình cũng nữ tính… :joy:

5 Likes

Ưmm :neutral_face:! Mình là nam và mình thông cảm rồi nha :joy:

Xin góp thêm 1 điểm dc ko :smile:

• Là con gái, nhất định phải biết cách trân trọng, yêu thương bản thân (auto đẹp) và có tính khiêm hạ.

Con gái dường như dòng nước mát lành uyển chuyển. Nhưng khi nước là sóng thần, bão lũ, triều dâng… thì ôi thôi rồi :roll_eyes::pray::shamrock:

2 Likes

@Heovang cố gắng ngủ sớm trước 12 giờ nha. Thức khuya không tốt cho trí nhớ. Không khéo sau này sẽ quên Gấu mất :rofl: :smiling_face_with_three_hearts:

205 Likes

:smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

Sẽ luôn như vậy nha. Mỗi ngày nên tự “làm mới” chính mình để cuộc sống không trở nên nhàm chán. Đặc biệt là các bạn nữ. Nhiều khi vì hoàn cảnh bó buộc, điều kiện chưa cho phép thì mình tìm kiếm những thay đổi đơn giản ngay trong những thói quen hàng ngày. Thay đổi chút chút dần sẽ trở thành thay đổi lớn. Hạnh phúc nhỏ gom góp dần thành hạnh phúc lớn. Nhớ nha @Liti

205 Likes