Nguyện vọng nhỏ bé: "Trong thẻ không hết tiền. Ban đêm không mất ngủ."

Lần sau phải khen khéo léo hay tinh tế, type chậm thôi Bơ cho chú còn theo

2 Likes

:rofl::rofl: cháu bảo rồi. Thuê cháu typing cho nhanh. Có tuổi dồi. Mắt lèm nhèm chú à.

3 Likes

"Hoa sen không thể mọc và tỏa hương trên đá quý hay kim cương. Sen chỉ nở và tỏa ngát trên bùn. Hạnh phúc và khổ đau cũng vậy, chúng đan cài, nương tựa vào nhau.

Chúng ta không thể thấy được hạnh phúc ngọt ngào nếu như chưa nếm trải vị cay đắng của khổ đau. Nếu chưa bao giờ bị đói, ta sẽ không biết trân quý món ăn. Nếu chưa bao giờ thấy chiến tranh, ta sẽ không thấy được giá trị lớn lao của hòa bình.

Vì thế, nếu có được những kinh nghiệm đau buồn là điều rất tốt, nhờ thế mà trên nền tảng ấy ta nhận diện được hạnh phúc."

Thầy Thích Nhất Hạnh

221 Likes

Cháu với chắt toàn dìm chú thế😁

2 Likes

Lấy đau thương làm động lực, lấy khó khăn làm bệ phóng. :relieved::relieved::relieved::relieved::rose::rose::rose::rose:

4 Likes

Đây là Gấu khi chưa kịp trả lời tin nhắn và bài viết của các bạn :slightly_smiling_face: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

Sách Vui vẻ không quạu nha | Tản Văn

215 Likes

Cô Gấu đi ngủ đi, thức khuya quá :crazy_face:

1 Likes

@Hwavy ngủ đi nha. Trễ rồi :smiling_face_with_three_hearts: :zzz:

212 Likes

:roll_eyes: mời bạn nhìn comment phía trên nhé :roll_eyes:
:joy:

1 Likes

Có 210 cái còm ở trên b ê. :flushed:

2 Likes

Ôi vầng, thì ngay trên, quý cô có nhắc đến ai đó cần lau mặt ấy ạ :joy:

2 Likes

Ặc ặc. Đc lắm. :flushed::flushed::flushed: lên trình rồi. :+1:t2:

2 Likes

Quá khen rồi. Mình cũng may được gần đèn thì sáng chút thôi :grin:

2 Likes

Ngắm bình minh trên biển…. Nghe nhạc quay trên núi :relaxed::relaxed::relaxed: Chúc mọi ng nghỉ lễ vui vẻ ạ.

4 Likes

:dizzy_face: bài lãng quên chiều thu của a Lam Trường mà

2 Likes

Ờ nhờ. Tui vừa tìm nghe. Nhạc giống lời khác :relaxed::relaxed:

2 Likes

Mình vừa mới bị qua 1 cú nhầm thế này Gấu ạ :pensive:

2 Likes

Nhạc Hoa nên ông nào cũng đòi đăng kí hết :sweat_smile: mà nhóc ở Hải Dương cũng có biển à, nhớ làm gì giáp đâu ta

2 Likes

Cho mình nương tựa vào nơi này của Gấu để đi qua những ngày :broken_heart::broken_heart::broken_heart:chông chênh này nhé …

2 Likes

Ơ. Sao nói tui ở HD :face_with_monocle:
Ảnh đi chôm của bạn tui thui.

2 Likes