Nguyện vọng nhỏ bé: "Trong thẻ không hết tiền. Ban đêm không mất ngủ."

Gần đó còn trạm tiên sa nữa không biết bạn đã đi chưa

1 Likes

Ảnh đại diện của anh @Chuong_KNVN chắc có ý nghĩa nào liên quan đến Biển phải không nhỉ? Đêm khuya em lại tò mò :sweat_smile: :smiling_face_with_three_hearts:

212 Likes

Biển thì mênh mông mình chỉ là hạt cát đi xem biển rộng thế nào ấy mà

2 Likes

Trạm rada à bác, chắc e chỉ đi ngang qua thôi :joy:

2 Likes

Hải đăng tiên sa ấy bạn

2 Likes

Thế thì em lại ko biết rồi bác ạ :joy: st cuối tuần e hay lên chỉ để có cảm giác đi đèo thôi bác ạ :sweat_smile:

1 Likes

:smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

213 Likes

Thế thì bác phải để ava hình la bàn để ko bao giờ lạc đường, luôn có mục tiêu để hướng đến :rofl: còn cái neo thì để ổn định cột sống à cuộc sống :rofl:

2 Likes

Cuộc sống lênh đênh nên nhiều lúc cần neo lại ấy mà

2 Likes

Em có đến trạm này một lần. Anh @Chuong_KNVN có phải là một người con miền Trung không ạ? :ocean: :ocean: :ocean:

213 Likes

Mình là con của Miền Trung mà hiện đang ở tạm Miền Bắc ấy bạn.

3 Likes

Rất trân trọng ạ. Anh @Chuong_KNVN nghỉ ngơi sớm, nếu vì công việc mà phải thức khuya thì nhớ ăn uống đầy đủ, ngủ đủ giấc nha :smiling_face_with_three_hearts: :four_leaf_clover:

213 Likes

Bạn cũng nghỉ ngơi sớm đi nè, công việc mình thì đặc thù khác rồi ấy

1 Likes

Ai đó nói với e. Tò mò là k tốt nha. :relaxed::relaxed:
Em đã nói là k chém làm nát nhà nữa mà khi e lặng thì chị lại khơi cái tài nghệ của e ra đó nhé :rofl::rofl:
Có chăng chị nên mở pic “ Những câu hỏi của Bear và Anpha”??? :joy::joy:

3 Likes

Ủa liên gì tui vậy :disappointed_relieved:

2 Likes

Em ở ĐN còn chưa đi, mà toàn người ở SG đi rồi, khi nào có dịp ra ĐN nhớ dẫn e đi chơi nha nha :rofl:

2 Likes

:sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:

Nhận hàng nè @Bernice Hôm qua “chộp” được mà quên gửi :stuck_out_tongue_winking_eye: Em là Nhất mãi mãi mãi mãi nha :heartpulse:

214 Likes

:rose::rose::rose: haha. Thank chị iu :smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

@WINTERBEAR a có xem tin buồn của e nhưng ko bình luận j, ba a cũng mất sớm, lúc còn sống thì 2 bố con ko dc thân thiết lắm do a thân mẹ (mẹ thì hay kể khổ và nói xấu bố, nên mình ác cảm theo, lớn mới biết đó chỉ là 1 chiều), nuối tiếc của a khác của e, nhưng chắc cũng hiểu dc sự chia sẻ của mọi người là an ủi biết nhường nào, và cũng cần 1 khoảng lặng để tĩnh tâm, ngẫm nghĩ, lưu giữ kí ức, kỉ niệm.

A thì dạo này ít uống cafe chill hay đọc sách thành ra ko có gì để trích dẫn, chỉ hay đi uống bia thôi. Gửi mọi người 1 tấm món khoái khẩu đỡ nhe :joy:

7 Likes

Em rất tri ân ạ :smiling_face_with_three_hearts: :pray:

Sau mỗi biến cố, con người lại trở nên mạnh mẽ hơn để bước tiếp chặng đường còn lại. Hành trình trở về nơi bắt đầu của em đã được “khởi động”. Từ khi về VN sinh sống với Mẹ hồi năm 2018, em không nghĩ việc quay lại Canada sẽ đến sớm như vậy. Mới đó đã 4 năm trôi qua. Em có điều gì hối tiếc không? Chắc chắn là Có. Nhưng em biết điều gì nên làm và cần thực hiện khi Mẹ ra đi. Tất cả đã có kế hoạch từ trước.

Em không biết phải viết tiếp gì nữa… Hay là em gửi tặng anh @Spiritvn một bài thơ nha. Thật sự trân trọng sự quan tâm, yêu thương của tất cả các bạn và khi nào còn “có mặt” ở đây để chuyện trò, bản thân em đã rất vui rồi.

:four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

Tôi yêu mến thuở ngày xưa,
Tuổi thơ đi học đến trưa tan trường.
Lang thang xếp lá ven đường,
Làm chiếc thuyền nhỏ thả niềm ước mơ.

Hồn nhiên với tuổi ngây thơ,
Êm đềm như tiếng chuông chùa ngân nga.
Yêu từng cây cỏ, khóm hoa,
Yêu thiên nhiên, tiếng chim ca hót mừng.

Tuổi thơ đi thật tưng bừng,
Hồn nhiên trong sáng chưa từng âu lo.
Thế rồi cái tuổi đã qua,
Con chim oanh đã bay xa vào đời.

Hoàng hôn ngả phía chân trời,
Tôi yêu về thuở thiếu thời của tôi.
Giờ đây thương mến con người,
Sống chung vũ trụ, bầu trời thân thương.

Từ trong cái lẽ vô thường,
An nhiên, tự tại, can trường bão giông.

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

224 Likes