Nguyện vọng nhỏ bé: "Trong thẻ không hết tiền. Ban đêm không mất ngủ."

Cây xanh xanh góc nhà
hình ảnh

2 Likes

Vội vội vàng vàng khổ nhọc cầu
Mưa mưa nắng nắng trãi xuân thu
Hôm hôm sớm sớm lo sinh kế
Lãng lãng quên quên bổng bạc đầu

ST

Ảnh: tui

7 Likes

Em chúc c Gấu ngày mới an lành ạ…:herb::herb:

2 Likes

Hay quá em, mọi chuyện đến cứ đón nhận tự nhiên dù tốt hay xấu, xấu cho ta trải nghiệm và cái tốt cho ta tri ân ha em. :):).

Chúc mọi người tâm vững để vượt qua giai đoạn khó khăn, cái khó làm cho mình cảm thấy sẽ quen và vượt qua nó thì còn gì phải sợ, sàn ư, lỗ 40%-50% ư, cũng quen rồi, kkk. Mọi việc sẽ qua thôi nha

5 Likes

gấu đi … gấu về… gấu lại đi

2 Likes

Bel ơi, chủ đề biển đảo nha :stuck_out_tongue: :stuck_out_tongue: @Annabel

2 Likes

Tôi thấy tài sản tiêu hao không đáng ngại bằng cuộc đời tiêu hao. Chúng ta ai cũng có số thời gian giới hạn để sống. Nhưng có nhiều bạn trẻ tốn quá nhiều thời gian vào chơi game điện tử, lướt youtube, tiktok, chả đọc sách hay trao đổi với bạn bè gì, rồi thoáng một cái là hết một ngày, hết một tuần, hết một tháng.

Thời gian qua đi mà không hiểu biết thêm hoặc không có thêm mối quan hệ tốt đẹp thì đáng ngại còn hơn nhiều điều mà cổ nhân có thể nghĩ ra, vì thời cổ nhân không có game điện tử, youtube, tiktok… nên không liệt kê vào sách đó thôi.

9 Likes

@Liti @thaotran Gấu ổn nha :smiling_face_with_three_hearts: Tối qua có cuộc họp muộn với bên kia bán cầu về chuyến đi sắp tới nên thức trễ. Vừa tính tắt máy thì lại thấy @tuti2013 đăng bài nên Gấu cố gắng trả lời cho bạn.

+++ Giờ mới được ăn trưa này :yum: :stuck_out_tongue_winking_eye:

217 Likes

Mối quan hệ nào cũng cần phải thật ngay từ ban đầu , còn nếu k thật thì k cần mất time kết bạn ấy chứ :smiley:

3 Likes

Ảnh đẹp lắm anh @garung86 . Đà Lạt tiết trời thế nào anh nhỉ? :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

214 Likes

Cảm ơn @Myanh79 nha :smiling_face_with_three_hearts: :pray:

212 Likes

Đúng thế. Tôi có viết là thêm mối quan hệ tốt đẹp mà. Còn mối quan hệ xấu thì dĩ nhiên là không nên thêm mà chỉ nên bớt.

3 Likes

Nhất trí bạn :d

2 Likes

Thôi ra đảo nghe nhạc cho thanh tịnh😅

2 Likes

Vâng ạ :smiling_face_with_three_hearts: :stuck_out_tongue_winking_eye:

220 Likes

C4g c,e mình dept quá c ạ

1 Likes

@Myanh79 ơi, Gấu cũng vừa làm mất chìa khóa như @CaoThanh rồi nên thôi để sang năm “phá két” nha :stuck_out_tongue_winking_eye: :smiling_face_with_three_hearts:

214 Likes

kkk :grinning:

2 Likes

Của để dành x2 đây mà :))) :relaxed::relaxed:ô tê chị Gấu mùa đông năm nay dự chị Gấu rất rất ấm áp

1 Likes

Ôi @Myanh79 ơi, Gấu sang CAN rồi thì mùa đông là tê tái luôn nha :sweat_smile: :cold_face: Mà sắp tới Gấu đi là đúng vào mùa hè nên ấm áp nha. Mùa hè cũng là mùa lễ hội ở Calgary, rất thích luôn :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

+++ Để dành đón Tết sang năm nha :four_leaf_clover:

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

213 Likes