Nguyện vọng nhỏ bé: "Trong thẻ không hết tiền. Ban đêm không mất ngủ."

Như một thói quen Gấu nhỉ? Quen cf quán, mình tự pha lại không thấy quen :smiley:

1 Likes

Rất xao xuyến, lưu luyến nha @Dung88 :smiling_face_with_three_hearts: :hugs:

Gấu đang ở Sài Gòn và chỉ còn vài việc còn lại. Những việc đó là đi dạo, ngắm nhìn lại Sài Gòn. Đến những quán cafe yêu thích và gặp mặt bạn bè ở đây. Mấy ngày nay thành phố có mưa. Mưa khiến thời tiết dịu mát và Gấu thích những cơn mưa. Vì trong Gấu có một Mặt Trời rất ấm áp.

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

“Trở nên xinh đẹp có nghĩa là trở thành chính mình. Bạn không cần phải được người khác chấp nhận. Bạn cần phải chấp nhận bản thân. Khi bạn sinh ra là một bông hoa sen, hãy là một bông sen xinh đẹp, đừng cố trở thành một bông hoa mộc lan. Nếu bạn khao khát được chấp nhận, công nhận, và cố gắng thay đổi bản thân để phù hợp với những gì người khác muốn bạn trở thành, bạn sẽ phải chịu đựng cả đời. Hạnh phúc thực sự và sức mạnh thực sự nằm ở việc thấu hiểu bản thân, chấp nhận, và tự tin vào chính mình.

-Sư ông Nhất Hạnh

225 Likes

Vị của ly cafe tự pha khác với vị của nơi quán anh @garung86 nhỉ? Gấu cảm nhận rất sâu sắc từng cảm giác của thân, của ý. Bản thân em có thể tự pha lấy nhưng để thưởng thức một mình thì em không thường như vậy. Gặp mặt bạn bè, người thân để chia sẻ và lắng nghe những câu chuyện đời thường khiến vị đắng của cafe trở nên ý nghĩa hơn.

Em hiểu rằng… “khi ai đó dành thời gian cho bạn, dù chỉ là một giây, thì có nghĩa là họ đang dành một phần mạng sống cho bạn. Người đặt bạn trong lòng vì thương hay ghét, thì cũng hãy trân trọng, vì họ đã quên mạng sống của họ để nghĩ về bạn đấy thôi.

Tối nay, những dòng chia sẻ từ các bạn lại được gửi về hộp thư của Gấu. Mỗi khi trả lời tin nhắn, em luôn bảo Nipper nghỉ sớm để em dành thời gian để tiếp xúc với những câu chuyện của từng bạn. Thật may mắn và hạnh phúc khi nhận được những kết quả tốt từ mọi người.

Rất bình an và tự tại :smiling_face_with_three_hearts: :pray:

:four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

Sách Năm Thương Tháng Nhớ Không Ngày Gửi Đi

224 Likes

Trao tình thương mến đi sẽ nhận sự yêu thương và chân thành :kissing_heart::kissing_heart::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:

4 Likes

Tựa sách đã thấy hay r :smiling_face_with_three_hearts:

4 Likes

Ngủ sớm đẹp da nha @Bernice :stuck_out_tongue_winking_eye: :hugs:

206 Likes

Sao ưu tiên mỗi @Bernice thế…mình cũng thích đẹp mà😁

3 Likes

C mà ngủ luôn từ giờ sợ là đẹp quá e nhận k ra :rofl::rofl:

3 Likes

@Annabel thì chờ nhận bát phở rồi đi ngủ nha :rofl: :rofl: :rofl:

:stew: :stew: :stew:

215 Likes

:laughing::laughing:

3 Likes

Nipper cũng mất ngủ khi nhận được tin nhắn của các bạn đó ạ. Để cô chủ trả lời hết như vậy mà bản thân thấy hổ thẹn. Nhiều lúc cũng muốn “tới bến” với những việc “chưa dễ thương” nhưng may mắn được cô chủ ngăn lại hết. Bây giờ thì Nipper đã rõ rồi ạ.

:pray: :four_leaf_clover:

188 Likes

Đi ngủ đi nha. Đây là lệnh. Mai còn nhiều việc phải làm đó nha.

:zzz: :zzz: :zzz:

218 Likes

Dạ vâng. Ngay và luôn ạ!

186 Likes

Đen đá ko đường???

4 Likes

Chị Gấu làm em cũng có chút cảm giác đó nè:rofl:. Ở ngoài Bắc mấy hôm trước cũng mưa làm không khí se lạnh khiến em cảm thấy trong người thoải mái, nhẹ nhõm dù mấy ngày nghỉ em không đi đâu được vì ốm :cry:

4 Likes

@Dung88 ơi, nhớ uống thuốc và nghỉ ngơi nha. Sức khoẻ là quan trọng. Mong em sớm khỏi bệnh và ôm em một cái rồi đi ngủ nha :smiling_face_with_three_hearts: :hugs: :four_leaf_clover:

Sách Ngày mai có một bắt đầu

219 Likes

Sự kiêu mạn sẽ âm thầm phá tan công đức bao nhiêu năm tu tập của bạn. Vậy nên phải rất cẩn thận. Bản ngã sẽ theo tuổi đời, địa vị, tài sản, kiến thức… mà lớn dần lên.

Như khi trong túi mình chỉ có 50 ngàn, lâu lâu ai cho vài chục ngàn, thì nói gì mình cũng “dạ”. Nhưng khi vừa trúng tờ vé số 2 tỷ, thì ai kêu “ê” là chết với mình. Cái ngã hồi trước chỉ ở mức 50 ngàn, nay lên tới 2 tỷ rồi nên phải khác. Cái ngã đã tăng trưởng đó khiến mình nhìn đời chỉ bằng nửa con mắt, rồi chẳng coi ai ra gì.

Như khi chưa có nhà, mình chịu đựng được mọi lời khinh miệt, chửi mắng để kiếm tiền. Khi đã đủ tiền xây nhà rồi thì ai “đụng chạm” là coi chừng với mình.

Như khi chưa có một chức vụ, địa vị nào thì mình luôn lắng nghe ý kiến từ người khác. Khi đã có chức vụ cao, địa vị tốt trong xã hội rồi mà ai chê mắng là không yên với mình.

Như khi…

Vì thế, cái hay của người biết đạo là dù trong những cái như khi đó, trong túi có 2 tỷ, mà cái ngã chỉ có 50 ngàn thôi, nên ai kêu thì mình “dạ”, già trẻ, lớn bé, nghèo giàu gì thì mình cũng trân trọng hết.

Người nào sống được như vậy thì công đức rất lớn, tuy luôn thấy mình nhỏ bé, nhưng cái Đức sẽ ngày một lớn lên. Còn nếu cứ thấy mình vĩ đại, thì công đức chắc chắn sẽ nhỏ lại.

:four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

Khi bạn có nhiều tiền, người ta có thể cướp của bạn. Nhưng khi bạn có lòng tử tế, chẳng ai cướp được của bạn cả. Mà lòng tử tế còn giá trị hơn tiền bạc nhiều.

Bạn nhiều tiền không có nghĩa là mọi người đều sẵn lòng giúp bạn. Nhưng khi bạn tử tế, rất nhiều người tốt muốn giúp bạn.

Vậy nên con người chúng ta, đừng đưa nhau vào chỗ chỉ toàn tiền tài với danh vọng. Cuộc sống đạo đức và thiện lương còn đáng giá hơn thế nhiều.

231 Likes

:smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:

2 Likes

:smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

sáng em lướt fb thấy nó, nhớ ngay đến pic mình :))

10 Likes