Nguyện vọng nhỏ bé: "Trong thẻ không hết tiền. Ban đêm không mất ngủ."

Rất ý nghĩa. Khi hệ thống niềm tin và nhận thức được hình thành một cách trọn vẹn thì con người dần nhận ra những giá trị sống tốt đẹp và bền vững, hơn là những mong cầu tạm bợ và ngắn ngủi.

Đầu tư vào bản thân là khoản đầu tư không bao giờ lỗ :four_leaf_clover:

@Hwavy

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

220 Likes

List này hơi dài nhưng cố làm được 50% là coi như thành công rồi nhỉ :slight_smile: …Cảm ơn Gấu đã quay lại và vẫn lợi hại như xưa :heart_eyes:

6 Likes

Câu hỏi này khiến Nickles phải suy nghĩ. Dù đã có những điều kiện sống đầy đủ nhưng anh vẫn chưa có được sự thành thật với chính bản thân khi đối diện với người khác. Em đã học được gì khi theo Sư Ông Nhất Hạnh ở Làng Mai nhỉ? Đây không phải câu hỏi, chỉ là sự tò mò của anh thôi.

Có dịp về VN, anh sẽ ghé thăm Phòng Tri Ân của em. Những điều tưởng chừng đơn giản mà giá trị em đã gieo, không chỉ ở diễn đàn này, thật sự khiến anh rất trân quý.

Hôm trước cùng em đi thăm Viện Ứng Dụng Hoà Bình Reimershagen, anh vẫn nhớ em nói rằng: "Mình cười vì một điều rất đơn giản, là muốn ai quanh mình cũng vui tươi."

Rất hay và ý nghĩa. Cảm ơn em.

Trân trọng.

:pray: :sunflower:

188 Likes

Ivan nhớ hình ảnh đó của Gấu cùng với quý thầy. Những điều đó thật đẹp. Cũng tự hỏi điều gì đã khiến BEAR làm được điều đó nhưng rồi lại thôi. Được làm bạn bè trong đời này đã là duyên lành rồi.

Gặp mọi người ở CAN sau. Let’s beer!!

:tada: :beer:

184 Likes

Chú Ivan ơi, Rhia chưa bao giờ thấy Nickles như vậy cả :sweat_smile:

185 Likes

Anh ấy đã thay đổi rất nhiều từ khi gặp BEAR đó. Phải không, Nickles?

Karol.

195 Likes

Hai vợ chồng Nickles vẫn nợ BEAR lời cảm ơn mà. Cảm ơn Karol đã thay lời muốn nói :wink:

186 Likes

Tháng sau lại được gặp nhau rồi nha. Tình thương mến thương gì thì thể hiện đi nha. Đừng đợi chờ nữa.

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

212 Likes

Vẫn luôn là thế cô ơi

:rofl: :rofl:

186 Likes

Lòng cảm thấy rất vui và ấm áp mỗi lần được Gấu tag. Cảm ơn sự quan tâm của Gấu nha!

Chúc đại gia đình nhà Gấu ngày mới tốt lành, may mắn!

3 Likes

Trước tiên phải yêu bản thân mới yêu được người khác còn việc học thì không bao giờ là thừa dù nhiều hay ít tuổi. Cũng nhờ những bài viết của em mấy nay chị tĩnh tâm, xem lại những được mất trong thời gian vừa qua, sắp lại kế hoạch thời gian tới cho phù hợp​:blush::blush::blush:

4 Likes

Gấu trở lại là thấy mình được yêu thương ngay. Cảm ơn vì đã quay lại. Mấy bữa nay thấy bơ vơ quá chừng. Toàn phải học lại bài học từ gấu để vững vàng hơn.

5 Likes

Gấu chu đáo quá! :heart: :heart: :heart:

4 Likes

Cám ơn Gấu đã tag tui vào. “May mà có em, đời còn dễ thương!”

5 Likes

gạch đầu dòng từng dòng của bác Gấu mà thấy hình như có mỗi ăn sáng là làm được :))

3 Likes

Cảm ơn Gấu!

1 Likes

oh giờ e mới nghe bản nhạc, lâu lắm r k nghe nó, hay nha :blush: :blush:

5 Likes

Vẫn phải nên tin người chứ @WINTERBEAR nhỉ. Tin mới thương, thương rồi mới hiểu, hiểu rồi lại càng thương. :smiley:
Lâu quá bỏ góc nhỏ của cô Gấu

3 Likes

Chắc cô Gấu ko nỡ bỏ ngôi nhà dễ thương này đâu :yum:

3 Likes

Gấu ơi, dạo này muốn được tư vấn thì vào thớt nào của Gấu vậy

3 Likes