Nguyện vọng nhỏ bé: "Trong thẻ không hết tiền. Ban đêm không mất ngủ."

:smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

+++ Cắt HUT nha @Annabel :rofl:

214 Likes

Yes, mai sẽ cắt 1 niềm đau🤣

3 Likes

:two_hearts: :two_hearts: :two_hearts: :two_hearts: :two_hearts:

2 Likes

Có nằm vùng bên topic nhận định của Gấu, thấy topic này hay, xin tham gia chia sẽ 3 tựa sách yêu thích:

• Phi lí trí: áp dụng trên thực tế xã hội rất nhiều, nắm bắt được sẽ rất tốt trong việc nhận định các vấn đề xã hội hay kinh doanh.
  • Xây dựng để trường tồn / từ tốt đến vĩ đại: cái này thì liên quan nhiều tới xây dựng doanh nghiệp nhưng cũng có nhiều điểm đúc kết cho cá nhân được.
  • Sức mạnh của sự tử tế: tiêu đề nói lên tất cả rồi ^^.
2 Likes

Cảm ơn anh @Spiritvn nha :smiling_face_with_three_hearts:

Trong 3 tựa này, mình đã được đọc cuốn Xây dựng để trường tồn - Từ tốt đến vĩ đại. Một số điều hay từ đây cũng được mình áp dụng cho bản thân và cuộc sống thường ngày.

Cuối tuần này sẽ dành thời gian đọc 2 tựa sách còn lại :four_leaf_clover: Thật quý khi được gặp những “đồng âm” có cùng sở thích đọc sách và nhận những gợi ý từ họ :smiling_face_with_three_hearts:

:sunflower: :sunflower:

216 Likes

Bất cứ ai bước vào cuộc đời bạn đều có một bài học để dạy và một câu chuyện để kể. Mỗi người mà bạn đi qua trong suốt những khoảnh khắc tạo thành cuộc đời bạn là một cơ hội để bạn thể hiện một chút lòng nhân ái và sự nhã nhặn để xác định nhân tính nơi bạn.

Tôi quan niệm rằng mỗi ngày, chỉ cần bạn làm một người nở nụ cười hay giúp một người không quen vui hơn thì hôm đó là một ngày đáng sống. Sự tử tế đơn giản là món tiền thuê chúng ta phải trả cho chỗ của chúng ta trên hành tinh này.

Ai sẽ khóc khi bạn lìa xa | Robin Sharma

229 Likes

PHÁT TRIỂN THÓI QUEN HÀNH ĐỘNG

1. Hãy là người biết hành động. Là người biết bắt tay vào mọi việc, chứ đừng làm kẻ ngoài cuộc.

2. Đừng bao giờ chờ đợi cho đến khi mọi điều kiện đều hoàn hảo. Sẽ chẳng bao giờ có chuyện đó. Hãy đón nhận những khó khăn, cản trở mà bạn có thể gặp phải trong tương lai, và tìm cách giải quyết chúng.

3. Hãy nhớ, chỉ có ý tưởng thôi không thể mang lại thành công. Ý tưởng chỉ có giá trị khi bạn bắt tay vào thực hiện nó.

4. Hãy dùng hành động để xóa đi nỗi lo sợ và tạo được sự tự tin cho mình. Hãy làm những gì bạn lo sợ hay e ngại nhất, rồi nỗi sợ hãi sẽ biến mất.

5. Hãy vận động bộ máy trí tuệ của bạn một cách cơ học. Đừng chờ cảm xúc thúc đẩy bạn. Hãy hành động đào sâu vào công việc rồi bạn sẽ thúc đẩy được cảm xúc của mình.

6. Hãy luôn nghĩ đến cụm từ “ngay bây giờ”… Hãy là một người luôn trong trạng thái “Tôi sẽ bắt đầu ngay đây”.

7. Hãy nắm bắt những sáng kiến của bạn. Và, tự mình vận động. Hãy nắm lấy cơ hội, bắt tay vào hiện thực hóa. Hãy luôn là người tình nguyện làm việc. Hãy bộc lộ khả năng và tham vọng làm việc của bạn.

Dám nghĩ lớn | David J. Schwartz

223 Likes

“Thương ba mẹ mình, em nhé…”

Vì cha mẹ một mai sẽ già đi, nên mong rằng bản thân mau chóng trưởng thành, mau chóng hiểu chuyện để có thể thấu hiểu và cảm thông cho tấm lòng của cha mẹ.

Những gì đã qua đừng nghĩ lại quá nhiều | Du Phong

225 Likes

topic hay quá :smiley:

1 Likes

:smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

211 Likes

"Những con người đẹp đẽ nhất mà chúng ta biết đều là những con người đã nếm mùi thất bại, đã chịu đựng khổ đau, đã trải qua những trận chiến, đã nhận lấy mất mát, và đã tìm được con đường của mình để vượt qua chốn vực thẳm.

Những con người ấy đem trong mình sự trân trọng, sự nhạy bén, và sự thấu hiểu về cuộc đời, thứ đã rót đầy họ với lòng cảm thông, tính dịu dàng và sự quan tâm sâu sắc tới người khác. Những con người đẹp đẽ chẳng bao giờ tự nhiên mà sinh ra."

- Elisabeth Kübler-Ross

223 Likes

“Bất kể mọi người trên thế giới có nói gì, tôi luôn cho rằng cảm xúc của mình mới là điều đúng đắn nhất. Bất kể người khác nhìn nhận ra sao, tôi cũng sẽ không tùy tiện làm loạn tiết tấu của mình. Thích, tự nhiên sẽ có thể kiên trì, còn nếu đã không thích, dù thế nào cũng sẽ chẳng thể dài lâu.”

Tôi Nói Gì Khi Nói Về Chạy Bộ | Haruki Murakami

225 Likes

"Đôi khi nhìn lầm người, không phải vì mù quáng mà do bạn lương thiện.

Có lúc yêu sai người, không phải vì khờ dại mà bởi bạn quá xem nặng tình cảm.

Đôi lúc rơi lệ, không phải vì đau lòng mà do thấy mình bị oan ức.

Có khi bạn nhường nhịn, không phải vì mình sai mà bởi không muốn xảy ra tranh chấp.

Dù theo đuổi trăm ngàn điều tốt đẹp, cũng không bằng hạn chế được một việc tồi tệ; có được ngàn vạn sự yêu mến cũng không bằng hoá giải niềm oán hận của một con người.

Cuộc đời, không thể nhìn thấu tất cả, không thể mù quáng cả tin, nhưng dù thế nào chúng ta cũng nên giữ lại cho mình một tấm lòng trong sáng.

Hãy tin tưởng rằng: chỉ cần giữ được một trái tim lương thiện, thế giới của bạn sẽ ngày càng tươi đẹp hơn…"

ST

227 Likes

Thích cái suy nghĩ lạc quan có chút mơ mộng của chị. Suy cho cùng ai cũng chỉ sống trên đời ngần ấy năm ngắn ngủi thôi, vậy sao không tìm niềm vui cho riêng mình mà bỏ lại mọi thứ rắc rối sau lưng

1 Likes

mai cà phê em ơi!

1 Likes

Vâng mời anh @Honglee226 ly cafe nha :coffee: :smiling_face_with_three_hearts:

Tuần này nhiều việc nên em cũng chưa có thời gian đọc thêm trang sách nào để chia sẻ cùng mọi người :four_leaf_clover:

215 Likes

211 Likes

Trong thẻ khi nào cũng bị giữ lại 50k nên ko bị hết tiền em.
Ban đêm mất ngủ có khi lại tậu được siêu xe G63 chẳng chơi. hihi
Nói chút vui vui thôi, cơ mà có dịp cho mấy gà mờ như anh học hỏi với nhé

1 Likes

Vâng ạ :smiling_face_with_three_hearts:

Dạo này Sài Gòn em thấy hơi bị nhiều G63 rồi :sweat_smile: Tuần trước lại thêm McLaren vào nữa nên chắc sắp tới đi ra ngoài sẽ thấy toàn siêu xe :racing_car: :four_leaf_clover:

212 Likes

Gửi bạn thân,

Hãy thứ lỗi cho tôi đã dần dần bớt đi những lời thăm hỏi. Có một kiểu tình cảm không còn cuồng nhiệt, nhưng vẫn luôn còn đó. Chúng ta không thể ở cạnh nhau nhiều như trước, dường như điện thoại tin nhắn cũng ít đi, chúng ta không thể chia sẻ mọi niềm vui và nỗi buồn của nhau ngay từ giây phút đầu, như thể đã trở nên lạnh nhạt, ít nói hơn. Nhưng nếu có một ngày bạn cần đến tôi, tôi vẫn sẽ luôn có mặt, hãy nhớ rằng, bạn thân yêu, mọi tình cảm ban đầu sẽ không bao giờ thay đổi.

Gửi bạn, người đã kiệt sức vì những chịu đựng âm thầm | Geulbaewoo

224 Likes