Nguyện vọng nhỏ bé: "Trong thẻ không hết tiền. Ban đêm không mất ngủ."

“…Thanh sơn nhất đạo đồng vân vũ
Minh nguyệt hà tằng thị lưỡng hương”

…Non xanh một lối chung mưa gió
Trăng sáng hai miền vọng cố hương…

Ngày mai là ngày trăng tròn, gọi là ngày Vọng, là ngày mà ái lực của mặt trăng ảnh hưởng tới tâm tính chúng ta là mạnh mẽ nhất.

Chúc các bạn tuần mới nhiều may mắn :four_leaf_clover::four_leaf_clover::four_leaf_clover::four_leaf_clover:

7 Likes

Bác chụp đẹp quá. Chiều tối nay m cg chụp mà cùi quá :rofl:

4 Likes

Hơ hơ… Dậy rồi nha nha :rofl: :rofl: :rofl:

+++ Rhia pha dùm cô một ấm trà nóng nha.

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

211 Likes

Bạn Chà cho mình hỏi “quẫy” là gì vại???

3 Likes

Lên ngay cô ơi! Cô có biết hôm nay là thứ mấy không? :rofl:

188 Likes

:rofl: :rofl: :rofl:

ĐÙA! XEM BÓNG NHA NHA!

:vietnam: :vietnam: :vietnam:

208 Likes

Hihi.c Gấu dự đoạn trận này đi c gấu.

2 Likes

Ôi, banh bóng thì Gấu chịu :sweat_smile: Hôm nay dù kết quả thế nào, VN ghi bàn cũng là thành công rồi. Đội bạn đã “giữ sạch lưới” từ vòng bảng đó @Mocdiep211 :smiling_face_with_three_hearts:

:vietnam: :vietnam: :vietnam:

207 Likes

Hi W.B.,
Hôm trước đc W.B. mời tách trà mà bây giờ ngẫm lại vẫn thấy dư vị ngòn ngọt nơi cổ, trà ngon thế!
Thông thường Mẫu thân hay dạy con gái nữ công gia chánh, rồi công dung ngôn hạnh. Thật ngạc nhiên, khi Mẹ bạn dạy điều khác thường quá. Mình nghĩ, có lẽ bạn ko có anh em trai ruột và bạn chắc chắn phải có khí chất hơn người, mẹ bạn thật đặc biệt.
Có mẩu truyện thế này, nhà kia có bà mẹ sinh được cậu con trai đặt tên là Tín. Ngay từ nhỏ cậu bé dường như ý thức dc ý nghĩa của cái tên đó, nên cậu đã hứa với ai bất kỳ điều nhỏ nhặt nào cũng rất thủ tín. Có lần vì chót hứa sẽ khao bạn bè, nhưng không có tiền cậu đành tặc lưỡi bán cả con trâu của nhà đi để đãi bạn cho tròn lời hứa, cậu thà có lỗi với cha mẹ nhưng ko thất hứa với đám bạn. Mẹ cậu buồn lắm, gọi cậu nói "con ơi, cái Tín của con chỉ là cái “Tín đàn bà” mà thôi; mẹ đặt tên Tín cho con là muốn ai đó rủ con đi đuổi hươu trong thiên hạ mà con hứa thì nhớ phải giữ lời, cái đó gọi là “Tín với thiên hạ”.
Mình hơn bạn ở chỗ là còn Mẹ, nhưng mẹ mình già rồi; khoảng 5 năm trở lại đây bà mắc căn bệnh mất trí nhớ, bà ko còn nhận ra người thân hay tự chăm sóc đc nữa. Mãi gần đây, mình mới dần chấp nhận sự thật là mẹ mình ko còn đc tỉnh táo nữa. Đã chạy chữa tận tình nhưng ko có biến chuyển, đc biết bên Cu Ba người ta đã có cái loại thuốc chữa bệnh này thì phải, song ở VN thì khó có khả năng kiếm đc thuốc đó.
Chuyện gì cụ cũng quên nhưng có câu chuyện từ ngày xưa khi còn nhỏ, mỗi khi thấy người cơ nhỡ qua cổng bao giờ cũng vào xúc gạo đem cho, và nhiều lần bị bố đánh vẫn không chừa. Cụ kể xong bao giờ cũng cười rất sảng khoái. Trước đây khi còn minh mẫn cụ hay than phiền về mình, cụ nói “con nhà người ta, khôn thì khôn từ trong trứng khôn ra; còn con nhà mình thì dại, mà già đầu vẫn còn dại, chỉ toàn bòn nơi khố rách đãi nơi quần hồng”, mỗi lần bị mắng như vậy mình chỉ biết nhe răng ra cười.
Chả biết thế nào là khôn, thế nào là dại nữa W.B. à, khôn mấy cái nhỏ nhỏ thì thà dại chút còn hơn; miễn sao như bạn nói trong túi luôn có tiền mặt để ăn phở và đêm ngủ không giật mình thon thót là đc, phải không Bạn!
Chúc một ngày tốt lành nhé!

6 Likes

Dạ c.Gấu.
Hnay vn mà thắng thì phải nói vui như hội.

3 Likes

:smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

@Mocdiep211 cũng nên ngủ sớm nha. Sẵn sàng cho một tuần mới bình an và vui vẻ :four_leaf_clover:

207 Likes

Thương @Paris nha :rofl: :smiling_face_with_three_hearts:

206 Likes

:smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

206 Likes

Dạ chị Gấu.C gấu coi tí r cũng nghỉ ngơi nha.e bb c G e đi coi đá banh.hiii

4 Likes

Cảm ơn @Phuongus :smiling_face_with_three_hearts: Ngủ sớm và luôn xinh tươi nha :four_leaf_clover:

206 Likes

Cảm ơn anh @ThienDi123 . Bình an và Mạnh khỏe ạ.

:smiling_face_with_three_hearts: :four_leaf_clover: :pray:

206 Likes

Đây anh @harchi:slightly_smiling_face:

Nguồn: Wikitionary.org

Karol.

191 Likes

Xin lỗi quên không ghi rõ là nguồn ảnh trên Pinterest :joy::joy::joy:

3 Likes

Tặng @WINTERBEAR này

9 Likes

Có tận 11 vạn ng eo :sweat_smile:

5 Likes