Nguyện vọng nhỏ bé: "Trong thẻ không hết tiền. Ban đêm không mất ngủ."

WOW… hoa gì đây ạ? đẹp quá ạ, c chụp gần 1 xin 1 bức nào, hoa lạ thía :star_struck:

3 Likes

Lúc nào nhớ mẹ thì mời anh ly cà phê nha

2 Likes

Hoa Mộc trà Bơ ơi

20220326_141451
Đây @Bernice nhé

7 Likes

ohh, chụp gần e thấy quen quen, cả cây nhìn đẹp quá chị ạ :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:
Sàn đỏ thì kệ sàn đỏ chị ơi… e nay bận k xem thị trường, và cũng chai lì rồi sao í, k nhiều cảm xúc lắm =)))

2 Likes

:smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

215 Likes

Xung quanh @Annabel toàn là hoa, cả ảnh đại diện nữa, thích thật đó :smiling_face_with_three_hearts:

:cherry_blossom: :cherry_blossom: :cherry_blossom:

218 Likes

Mỗi khi thất bại lại nghỉ về nhà về quê. Muốn về với mẹ. Chỉ mún quay lại tuổi thơ " sáng đi học, chiều đi chăn bò tắm sông, tối học xong chơi cùng lũ bạn ở quê, tối ngủ cùng mẹ".

4 Likes

Nội dung Pic thật ý nghĩa! Mình xin góp 1 trích đoạn trong cuốn “TRỒNG MỘT NỤ CƯỜI” của thầy Thích Nhất Hạnh.
Mà cá nhân thấy đây là cách nghĩ thư thái nhất về Thiền. Chúc Pic có nhiều bài hay tới mng! :shamrock:

“Một ngày nọ, bé Thanh Thủy và mấy em bé khác chơi với nhau trên khu đồi phía sau nhà. Chơi được một lúc, chúng đến xin tôi nước uống. Tôi đi tìm chai nước táo cuối cùng còn lại và đem rót vào cho mỗi đứa một ly đầy. Ly chót là của Thanh Thủy. Ly này lợn cợn xác táo, không trong như ba ly trước. Thanh Thủy phụng phịu chê, không uống, rồi lại chạy lên đồi chơi.
Chừng một giờ sau, bé quay lại tìm nước uống. Tôi chỉ lên bàn, bảo: “Cháu uống ly nước táo này đi”. Thủy ngoảnh lại nhìn. Ly nước táo bấy giờ trong vắt không còn một tí lợn cợn nào nữa, trông thật ngon lành. Nó tới gần và đưa hai tay nâng ly nước táo lên uống. Uống được chừng một phần ba ly, Thủy đặt ly xuống và ngước mắt nhìn tôi: “Có phải đây là một ly nước táo mới không thưa ông?” Tôi trả lời: “Không, ly nước táo hồi nãy đó. Nó ngồi yên một lúc lâu cho nên trở thành trong vắt và ngon lành như vậy đó cháu.” Thủy nhìn lại ly nước táo: “Ngon quá ông ơi! Có phải ly nước táo bắt chước ông ngồi thiền không hả ông?” Tôi bật cười vỗ nhẹ lên đầu nó. Có lẽ nói rằng tôi đã bắt chước ly nước táo mà ngồi thiền thì đúng hơn.

9 Likes

Hôm nay Bear không gửi thông điệp hay lời nhắn nào à @WINTERBEAR . Vậy em để lại quote rồi đi ngủ đêy. G9.

8 Likes

Đoạn trích rất hay và ý nghĩa anh @ABC456:smiling_face_with_three_hearts: Xin được tri ân :pray:

+++ Em rất mừng vì được những anh chị Phật tử nhắn vào hộp thư cá nhân những lời chúc tốt đẹp và cùng giúp nhau hiểu Đạo hơn từng ngày. Trên diễn đàn, em sẽ cố gắng dùng sức phương tiện để chia sẻ cho mọi người về những điều lợi ích. Tất cả thành quả đều là nhờ sự gia hộ của các chư Phật, Bồ Tát để em có thể thực hiện những việc này.

Nguyện cầu cho ai xem được bài viết này được mạnh khỏe, tâm an, tin sâu Nhân Quả và những điều tốt đẹp sẽ đến :four_leaf_clover:

:pray: :pray: :pray:

229 Likes

Gấu sẽ kể những câu chuyện hay trong giấc mơ của @Bernice nha :slightly_smiling_face: :rofl: Ngủ sớm đi nha :four_leaf_clover:

215 Likes

Bearrr ới ơi ơi… @WINTERBEAR

4 Likes

7 Likes

cute dễ sợ =))

2 Likes

cute có làm chị cười k đó :smiling_face_with_three_hearts:

2 Likes

:yum: :relaxed: có chớ, bức ảnh dễ thương như cô chủ vầy :smiling_face_with_three_hearts:

2 Likes

nickname của anh là SUMMERBEAR :smiley:

2 Likes

Dễ thương nha @Frog123 :smiling_face_with_three_hearts: :four_leaf_clover:

214 Likes

Người nào đến đòi làm “anh” thì cứ để họ làm nha @Bernice :rofl: mình chấp nhận làm “em” được nhiều hơn mất đó nha.

Làm anh khó đấy
Phải đâu chuyện đùa
Với em gái bé
Phải người lớn cơ.

Khi em bé khóc
Anh phải dỗ dành
Nếu em bé ngã
Em nâng dịu dàng.

Mẹ cho quà bánh
Chia em phần hơn
Có đồ chơi đẹp
Cũng nhường em luôn.

Làm anh thật khó
Nhưng mà thật vui
Ai yêu em bé
Thì làm được thôi.

ST

:four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

215 Likes

Nhưng chị Gấu béo lại dạy e là " Làm em ăn thèm vác nặng". nhất là quả núi nợ kia, e chịu =))
p.s: chị là Bear, còn chị Gấu bếu khác cơ. =))

2 Likes