Nhà Cô cô : Những cơ hội mới

, , , ,

Nay lên đây bị bán mạnh chắc Anh em về bờ thoát hàng

1 Likes

Sinh hoạt chung 1 topic cho đỡ loãng nhà mình :purple_heart:
Các thông tin EVF cập Nhật tại đây nhé

17 Likes

Còn ai giữ EIB ko mn?

Vẫn giữ mà bạn. Cô cô đã báo bán đâu.

Nhận định phiên giao dich 4/6
1 Phiên khá ổn của EVF, tuy rằng mục tiêu vượt 16.4 là chưa thể xảy ra, nhưng nhìn diễn biến trong phiên cũng thấy Tạo lập họ quyết tâm thế nào.

• Vẫn phải công nhận rằng vùng này là 1 vùng kháng cự có thể nói là siêu mạnh của EVF, quay trở lại với diễn biến chính trong phiên hôm nay. Khi mà lực mua chiếm gần 60% lực bán gần 40% mà thôi. Phiên sáng diễn ra có phần e dè của dòng tiền gần như không có đợt phản công nào mạnh mẽ, tuy nhiên sang phiên chiều thì lại khác hoàn toàn. Hình như phiên chiều khớp hơn 12 triệu cổ phiếu trong tổng số 18 triệu cổ trong phiên ngày hôm nay.
  • Đấu súng mạnh nhất ở vùng 16 và 16.05, sau khi có lực mua quyết liệt có lúc trong phiên giá đã đẩy lên 16.45, nhưng không giữ được do 1 phần nguyên nhân VNI trồi sụt và vùng này là vùng kháng cự mạnh. Chả thế mà gần 2 tuần tích lũy quanh vùng 16 này và chưa thể bật hẳn lên.
  • Nhìn vào đồ thị kỹ thuật khi nến nằm trong vùng mây hồng thì các cụ cũng hiểu vì sao nó lại có diễn biến khó chịu đến như vậy, nhất là đường Senkou Span B nó thẳng tắp như thế.
  • Mình cho rằng trong tuần này EVF khả năng cao sẽ vượt vùng kháng cự này 1 cách thuyết phục vì thời gian tích lũy, rung rũ cũng đã đủ chín mùi, hấp thụ hết các hàng lỏng lẻo.
  • 1 lưu ý quan trọng là phiên nay Tây nào không biết múc ròng 2 triệu cực mạnh mẽ luôn! với cách mua như này khả năng là PYN, lần trước mua DBC cũng thế cực ngầu luôn. Có mấy ngày mà múc tới hơn 20 triệu cổ các cụ ạ. Hi vọng Tây này múc nó cũng thế các cụ nhỉ.

Đây chỉ là ý kiến và nhận định trong vòng hiểu biết hạn hẹp của em, mong các cụ hoan hỉ!

4 Likes

Hô hào ít thôi các thánh .

gex bao h mới chạy cô cô ơi

bám sát bảng điện thế cụ :slight_smile:

EVF đi ngang vùng 16-16,4 để chinh phục kháng cự 16,4 đến nay tổng cộng là 9 phiên sideway rồi. Có lẽ hôm nay sẽ là phiên vượt cản chăng

1 Likes

Giá cp đang thấp nhất dòng cơ bản , các cổ cùng thời đã 3x cả . Chờ ngày công bố thâu tóm định chế lớn sắp đến :slightly_smiling_face:

6 Likes

Nhìn thật ra những cp cô cô khai phá đều có FA rất tốt và tăng bền nhưng không biết có giữ lâu hay không, Tui nhớ có DBC và VSC. Khi nhà cô cô thoái xong dư địa tăng vẫn rất lớn. VSC vẫn tiếp tục tăng mạnh mẽ, DBC thì vượt 36.

Cảm ơn cụ, thì bám bảng chút mới dám bình luận cho các cụ theo dõi!

3 Likes

Các bác có thể chia sẻ cho tôi chút kinh nghiệm về vùng 16.4 với.
Tôi xem PTKT mà ko thấy vùng này
Cảm ơn các bác nhiều !

1 Likes

Mình cũng đang xem nó break vùng 24 thế nào. Công ty con VGC lên gần 60 rồi mà mẹ GEX vẫn đi ngang quá nhỉ. Chưa có khẩu lệnh chăng. KBC còn 31 rồi

Nuôi em nó gần năm rồi

tây múc EIB kinh thế

Nhưng bán vẫn mạnh

2 Likes

Thị trường oánh VN30 kìa, oánh SAB trần. Oánh lạ nhỉ

gex thì 24 ko phải cản lắm, cản mạnh nó 26

Vậy mà hì hục mãi k qua, gặp cản mạnh nữa thì ối giời ôi :sweat:

1 Likes