Nhà cô cô : Truy tìm danh mục mạnh!

, , , ,

Hốt hoảng vì nhận định của cô cô nên phải kiểm chứng ngay!!! :grin:

2 Likes

Lãi suất này thì vẫn là quá thấp . Ngang hồi index ở 1500 .
Ls cao thì đầu ra cho vay DN càng lớn . DN càng khó khăn thì ck chỉ có sập
Ls thấp DN tiếp cận được nguồn vốn rẻ , chứng khoán càng tốt

Cho nên đỉnh ls là đỉnh của Ck . Còn chúng ta đang ở đáy ls tức là đang mua tại vùng đáy của Ck .

Lúc đáy thì ai cũng chán nản , phập phù chẳng muốn mua . Nhưng lại là lúc rẻ nhất .

1 Likes

Lên báo chính thống rồi bác ạ . Bớt sân si .

Chơi chứng khoán có bao giờ dễ đâu bác. Bác khen đểu thế làm gì. Mình đang nói câu chuyện giai đoạn này và so sánh với 1 số mã khác. Đơn giản thế thôi. Còn bác là “nhà đầu tư” chơi tiền thịt thì đương nhiên bác có cách chơi của bác rồi :))))

Khi nào VNI ở mức 9xx thì mới là đáy bro ơi!
Dân mình vẫn đem tiền đi gửi ngân hàng, có nghĩa là chứng chưa hấp dẫn dù lãi suất nhận gửi khá thấp, còn một nửa. Nhưng nhớ cho ngoài năm 9/2022-6/2023 thì những giai đoạn khác gần đây lãi suất chỉ 6-7%/năm thôi. nên so với mức bình thường không thấp mấy đâu.
Dân mình khôn lắm, không phải ngẫu nhiên vẫn đi gửi tiền ầm ầm, mua nhà đất thịt, mua vàng mà…bỏ quên chứng khoán, vì PE chứng khoán thực chất hiện cũng không rẻ nhé bro!
@G_TEAM Nghĩ mà ló chán, có vài ngân hàng lớn nhà nước thôi bác ơi! Bác xem biểu cập nhật lãi suất hôm qua bên trên đi!!!

Thấy các bác cãi nhau chung quy chỉ vì có hàng thì khen , còn cầm tiền thì chê. Âu cũng là xã hội. Phản biện có mà cả ngày .

Ông cầm tiền thì bảo ls thấp là xấu , ông cầm cổ thì bảo ls thấp là cơ hội

2 Likes

Bao nhiêu doanh nghiệp vay được lãi suất thấp. Câu chuyện muôn đời.

1 Likes

Và kết quả là thị trường đi ngang . Vì éo ông nào đúng .:laughing:

Bỏ qua chứng đi bác, vàng, vàng miếng, vàng nhẫn, bác nghiên cứu xem chứ chứ ngồi dập dình ck thế này còn lâu!?
Giá vàng thế giới tăng mạnh lên 2.082,8 USD/ounce, tăng gần 20 USD so với hôm qua. Kim loại quý đã ghi nhận mức đỉnh cao nhất từ trước đến nay. Chỉ số USD-Index chạm đáy 5 tháng và sắp ghi nhận năm giảm đầu tiên kể từ năm 2020. Lợi suất trái phiếu chính phủ Mỹ kỳ hạn 10 năm cũng chạm mức thấp nhất kể từ cuối tháng 7 đến nay. Điều này khiến vàng trở nên hấp dẫn hơn.

Thị trường dao động với biên 1090 - 1130, mình thấy phần lớn là vẫn có ăn. Cầm cổ đi ngang mới là móm.

Thấy thánh chứng ở đây nhiều quá . Ông nào cũng khoe lãi trong sideway . Phải nói là Hảo chứng :smiling_face_with_tear:

Cụ lập topic phím cho anh em 1 con ăn 10% đi mới tin

Mình vix, gex và nvl. So với thị trường thấy ko kém mấy em nào. Ý là cầm hàng tầm này cứ tự tin sang năm có quà thui :slightly_smiling_face:

1 Likes

Thì người ta cũng dẫn chứng, cơ bịa hay nói sai đâu mà phản biện buồn cười vậy :rofl:. Mặt khác họ nói mới đúng hơn bạn, vì vĩ mô thì phải nhìn tứ trụ bank, ai tính mấy bank nhỏ :grin:. Mặt khác các bank như bạn nói thì cơ bản họ vẫn là xu hướng tất cả đều giảm, còn chênh lệch chút là hiển nhiên, lôi ra bắt bẻ khiến cmt cụa bạn rất kém chất lượng :rofl:

1 Likes

các ông cãi nhau vui ghê . kkk ai cũng có lý của mỗi người khi thị trường đi ngang nhá . gửi bank cả năm mới có lãi ko ai nói gì muc chứng mấy ngày đã đòi lãi luôn . ạ các ông ạ

hay là tạm gác chưng cháo đổi sang thi hát đi . mấy nay cuối năm áp lực cs chưa chán vô đây nghe các ông cãi qua cãi về nữa .

1 Likes

Kỷ luật và nguyên tắc của nhà cô cô là chỉ mua cổ phiếu khi đang chỉnh hoặc tích lũy đi ngang . Không mua đuổi fomo . Không chơi t+ chộp giật . Quyết định đầu tư lấy yếu tố vĩ mô làm định hướng . Mọi người ở đây mấy năm rồi nên hầu hết ai cũng thích nghi .

Ai không thấy quen thì có thể đi ra hoặc hủy theo dõi topic.

Cô cô nói điều này để tránh những nick clone làm ảnh hưởng đến nguyên tắc chung cũng như tâm lý đầu tư của nhà mình . Nhất là F0.

34 Likes

chuẩn quá cô cô ạ . yêu cô cô nhất

2 Likes

Yêu thì nên tặng quà hoăc mời đi ăn bạn nhé. keke

1 Likes

Nay múc VND được k cả nhà ơi. e thấy con đó tích lũy mấy phiên rồi

1 Likes

Với lãi suất thấp như hiện này cô cô nghĩ vẫn âm ỉ 1 con sóng rất lớn thời gian tới . Mọi thứ không thể đi ngược quy luật vĩ mô và dòng tiền được . Đợi nó không chịu được và bộc phát ra thôi. Đó là lý do cô cô tiếp tục nắm giữ danh mục và chỉ cảnh chỉnh là mua gia tăng

13 Likes