Nhà của Doanh - Chứng khoán 1000 câu hỏi vì sao?

Bác nói thì hay nhưng áp dụng chưa ổn nha. Thép bull trap cả dòng đấy. HSG, HPG, NKG
Bữa thấy bác hô HSG vượt 17 em thấy ghê răng cho ai mua theo quá

Cảm ơn chia sẻ của Boka, e note lại một vài ý chính cho ae tham khảo:

1. Tbg cần chờ cp chạm đáy và vòng lại (xác định quanh vùng đáy chứ không phải đáy), xác định vùng đáy là vùng sau 1 đợt giảm liên hoàn mạnh sâu và nhanh
  2. Trung bình giá thế nào là tùy vào bối cảnh của cp, có cp phải chạy chứ ko mua trung bình, có lúc phải trung bình toàn bộ, dùng mg mà trung bình, có lúc chờ đợi mới trung bình, tùy vào giai đoạn tt, vận động tt và chính cp đó.
3 Likes

@A.Con.Quai.Vat chào đón bạn ghé nhà Doanh. Mình thiện chí trao đổi bạn nhé.

1 Likes

Bác Bô nghĩ sao về việc bác Đốc tờ Jean hô mua DIG khi nó đang tăng cực nóng và chưa có kết quả thanh tra ?

1 Likes

Chào đón mẹ gì cái loại quái thai trên đất đó? Ba phải vừa thôi cô em ạ!
Sống phải có chính kiến chứ ko phải loại nào cũng cào vào để lấy danh tiếng!

Xin chào! Bái bai!

1 Likes

Khách đến nhà thì phải vui vẻ chào đón. Em thấy giờ đây cứ cãi cọ qua lại làm mình mang cx tiêu cực nó khá mệt mỏi. Là quan điểm của mỗi người thôi anh.

1 Likes

Cô còn chào đón những thằng đã chửi cô tàn canh gió lộng thì tôi cũng ko còn từ ngữ nào để nói với cô nữa.

Nhận nhầm người!

1 Likes

Topic bác em vào dọn dẹp rác cho sạch sẽ. Nhiệm vụ em xong rồi ạ. Bái bai bác. Bữa nào nhiều rác em lại qua quét :smiling_face_with_three_hearts:
À quên đốc tờ còn chiêu log clone nữa. Rác đấy hơi nặng mùi nên tạm chưa nghĩ ra phương pháp dọn dẹp

1 Likes

Mợ chủ đặt câu hỏi và trả lời luôn ah?
Có cao thủ bổ trợ ngon quá :grinning:

1 Likes

Quan trọng là có chuyên gia, cao thủ vào chia sẻ em nhỉ. Kiến thức thì mình cũng cóp nhặt thôi chứ mình ko có kinh nghiệm. Là đưa vấn đề ae cùng trao đổi và ghi nhớ.

2 Likes

TT chạy nước rút mới trung bình giá lên!

2 Likes

Hì hì, em năm nay mà nhỡ có die thì cáo phó được ghi là hưởng thọ, ko phải hưởng dương ạ :grinning:

không khí của cái diễn đàn này, với các kiểu con người còn lại trên F này, đáng để người khác chia sẻ kiến thức sao.!

5 Likes

Lâu lắm mới thấy cmt của anh Jean hợp ý em. Chuẩn là phải tbg lên chứ k bjo đc tbg xuống, đã mua cp bị xuống là m sai ngay từ bước đầu tiên rồi, đã sai còn tbg xuống thì càng sai hơn.

3 Likes

Bác ấy đi rồi. Bác Cáo để bác ấy yên nghỉ

1 Likes

Làm ơn đừng tag tôi vào đây!
Tôi ko ham danh ham lợi vì tôi có đủ rồi! Và tôi cũng chẳng bao giờ chung mâm với mấy kẻ TI TIỆN!

1 Likes

Ai mua bán mà ko có sai? chính vế cuối câu nói của ông mới sai chồng sai.

Vấn đề là ông pahir sửa cái sai mình như thế nào để xoay chuyển cục diện, mua thêm, cắt bỏ, hay nắm giữ.

Xác định vni quanh 1,000 là vùng đáy, xuống sao lại ko mua cho đến khi no hàng?

2 Likes

Em đã tổng hợp lại các ý bổ sung của hai cao thủ @Upbo, Jean.2007 ở trên các ace lướt lên đọc lại có gì góp ý cho hoàn thiện nhé

Câu hỏi số 1: Trung bình giá khi nào?

1. Chỉ nên Tbg xuống không nên tbg lên, bởi tbg lên sẽ làm giá vốn bị cao. TT chạy nước rút mới trung bình giá lên!

2. Chỉ tbg khi giá vốn âm ít nhất từ 5% trở lên. Cái này thì tuỳ thời điểm, vd: vào thị trường tốt như hai ba tuần qua, tt chỉnh nhẹ thì cp giảm 5% là cơ hội tốt để tbg, tuy nhiên thời điểm thị trường xấu, rơi không phanh như giai đoạn t9-10 2022 thì giá vốn phải âm 14-15% (tương đương 2 cây sàn) mới nên tbg. Việc tbg vội vàng khi tk mới âm 1,2 % sẽ không hiệu quả mà nhanh hết tiền.

3. Ko tbg khi cp đang rơi chưa hết đà, Tbg cần chờ cp chạm đáy và bật lại (xác định quanh vùng đáy chứ không phải đáy), xác định vùng đáy là vùng sau 1 đợt giảm liên hoàn mạnh sâu và nhanh

4. Trung bình giá thế nào là tùy vào bối cảnh của cp, có phải chạy chứ ko mua trung bình, có lúc phải trung bình toàn bộ, dùng mg mà trung bình, có lúc chờ đợi mới trung bình, tùy vào giai đoạn tt, vận động tt và chính cp đó

5. Việc tbg là cần thiết, chỉ nằm im khi mua được giá đáy hoặc nền gốc còn mua phải giá cao bắt buộc phải xử lý tk về an toàn mới hold to die được.

6. Các cách để tbg: Không nên mua hết tiền, chia tiền các lần mua, giữ lại khoảng 10-20% mỗi đợt mua để phòng tbg. Chót mua hết tiền rồi thì tbg bằng cách đánh T0, T+.

4 Likes

Lại quay lại hả bác. Nặng tình thế