Nhà của Doanh - Chứng khoán 1000 câu hỏi vì sao?

Hạng như mày đôi khi cũng có ích: dùng mày để đo bụng thiên hạ cũng hay ho!

Trước giờ bác cũng đâu có ngồi chung mâm bác Bô được. Bác Bô mâm trên mà

Vấn đề ở đây đang nói tổng quan là ko trung bình giá xuống khi chưa có dấu hiệu tạo đáy. Và trc khi vô lệnh đã phải xác định sl ở đâu rồi, chứ ko nói giá vni hiện nay. Thực ra tôi đã mua dài hạn 10-20 % tk những cp mạnh rồi, chờ 1 nhịp rơi nữa sẽ mua tiếp. Còn khi tt uptrend mua tbg lên hay xuống đều ăn. Nhưng tt dow càng DCA càng chết quan trọng thời điểm đó m đang đứng ở đâu vị thế giá ntn. Tôi thì ko bjo tbg xuống

3 Likes

Chứng khoán chẳng qua là nghệ thuật mua/bán. mua thêm, cắt bỏ, nắm giữ… nó tùy cp, tùy giai đoạn, thời điểm thị trường. Nó là thứ uyển chuyển, ta nắm mọi công cụ được quyền xử lí, cát bỏ, mua thêm, nắm giữ… tùy mà lựa chọn. Dù là gì đi chăng nữa, a phải am hiểu và phán đoán được vận động của cp và tt để xử lí.

4 Likes

Mà em nói thật ý bác Doanh rất rõ ràng rồi bác J đừng cố níu kéo làm gì
Bác không thấy bác Bô ở vị trí cuối cùng à? Dù có thế nào bác Bô cũng là người cuối cùng bác Nhậm chọn

@A.Con.Quai.Vat mong bạn tôn trọng chủ pic, cmt trao đổi riêng tư nhiều ae tìm lại đọc những chia sẻ sẽ mất thời gian. :slightly_smiling_face:

1 Likes

Ý này ko đúng nhé, Doanh viết cho vần thôi :grin:. Doanh chọn Lệnh Hồ Xung mà, :grin:. Các cao thủ trên đều là người thầy, người bạn của Doanh

3 Likes

Cái tbg này các cao sủ nói đúng đấy😎 thế mà có pic nvl của trang trùm tbg xuống từ 25 đến giờ mà vẫn khoe lãi đều có phải là lùa gà phỏng

1 Likes

a cũng trung bình giá lên, nên xanh là đua đấy!

3 Likes

Nhân tiện xoá tên tôi đầu topic giùm!

1 Likes

Thay bằng tên em đc ko bác

:point_right::joy::joy::joy:

1 Likes

Được, nhưng mà nó ko vần :joy:

Đến A nghe hay mà
Ng khác không biết tưởng xưng Anh

1 Likes

thay băng từ SHIT có vần được ko

1 Likes

Các bác đến nhà cứ trao đổi tự nhiên nhé, e xin phép đi công chuyện, lát e quay lại ạ. Sáng sớm vẫn đông vui quá, vài hôm nữa ế khách cũng cam lòng :joy:.

Sao bác Jean lại bằng Sít đc. Bác nặng nhời thế

1 Likes

Đề nghị xoá tên tôi đầu pic. Cô ko biết đọc à?

1 Likes

Thay ai thì bác phải đề xuất ng vào vị trí ấy chứ
Lãnh đạo về hưu chả vẫn làm thế hay sao

Mà bác cũng nghỉ ngơi về hưu đc rồi

2 Likes

Pic đang vui :laughing: chị đi đâu, yêu cầu mấy anh mõm có mùi phát âm từ shit ở đây , mời các anh ăn hết trước khi vô pic