Nhà của Doanh - Chứng khoán 1000 câu hỏi vì sao?

Thôi ta ko bàn chuyện chính trị bác nhé, ở đây chỉ bàn chuyện chứng hay lô đề thôi.

1 Likes

Ờ ờ, gà dạo này được nâng cấp phiên bản ngày đẻ 2 quả, một quả rơi đầu sáng ATO, đầu giờ chiều ấp xong lại làm quả ATC hahaa

Thôi e xin phép các bác cơm nước xíu. Tối rảnh rang em lại hầu chuyện bà con cô bác mình.

5 Likes

Sau 1 Tg theo a Jean chị đã mở topic cho riêng mình, quá đỉnh

Khâu thủ tục chào hỏi đã xong, quí khách cũng khá đông đủ rồi.
Đề nghị gia chủ vào nội dung chuyên môn luôn đi.
Mình đặt câu hỏi để xác định quan điểm và chiến thuật đầu tư trước nha.
Hiện tại, mình cho rằng lúc này là lúc thích hợp nên đầu tư với view trung dài hạn từ 6 tháng - 14 tháng:
Luận điểm:

• Vì vĩ mô đang tốt dần lên (cái xấu nhất đã qua): FED vào giai đoạn cuối chu kỳ tăng lãi suất, lạm phát đang hạ nhiệt dần, trong nước VN đang thay đổi chính sách và bơm tiền hổ trợ nền kinh tế, lãi suất đang hạ dần và sớm vào chu kỳ tiền rẻ, …
  • Các cổ phiếu đang phục hồi từ đáy và hiện tại đa phần vẫn còn nằm vùng đáy …
7 Likes

Em chào mợ chủ @NhamDoanhDoanh và các bác ạ!
Nhân có bác @vn_otc em xin hỏi mợ chủ và các bác ạ: Mấy bữa nay em thấy lãi suất qua đêm liên ngân hàng tăng mạnh, đâu đó trên 4%, các bác có nhận xét gì về điều này ko ạ?
Em cám ơn ạ!

3 Likes

Chấm
.

1 Likes

Tiền bơm đợt 1 đã hết.
Chuẩn bị đợt 2

2 Likes

Mới chỉ đầu tuần vừa rồi media bơm tin thừa TK, sao cuối tuần đã hết rồi bác?

3 Likes

Bank hay các TCTC cần tiền mặt nhiều

4 Likes

Mừng tân gia em!
Chúc em gặt hái được những kiến thức bổ ích cho hành trình rất dài của nghiệp chứng.
Anh sẽ thỉnh thoảng vào đọc và thả tim. Hạn chế comment để tránh lòi cái dốt ra. Kaka…
Chúc mừng!

4 Likes

Trước nay tại hạ chỉ yêu mỗi thánh cô 2002 thôi (Hứa Tình)

2 Likes

Cảm ơn anh ghé thăm và tặng quà, em lại đang nghĩ đến việc mời anh làm “chuyên gia gỡ rối” với muôn vàn câu hỏi vì sao nếu mọi người hỏi em mà em ko biết trả lời đó. Mong anh sẵn lòng?!

5 Likes

Vì sao vì sao Tân gia mà ko có bữa thịt ch ó :yum: hả hả hả thánh cô

Khi nãy vội quá chưa có quà mừng, nay xin gửi chị chút quà Tân gia ạ:

1 Likes

Giang hồ hiểm ác, thánh cô đại diện minh giáo truyền bá văn hoá phẩm tại hạ cung kính không bằng tuân lệnh

2 Likes

Bác giàu nên sang quá làm em tủi thân, em mừng doanh 3000k ceo nhưng nợ , khi nào có nhà mới mời chị doanh chị trừ nợ :yum::yum::yum:

2 Likes

Món mà Thánh cô ăn ngon nhất là ếch nướng cháy đó bác :grinning:

Tks bác đã trả lời câu hỏi giúp bác nhatdep nha. Nhân đây D cũng trao đổi về quan điểm “đầu tư trung hạn” có nên hay không khi mua cp vùng này. Cá nhân Doanh thì ko theo đầu tư 6-14 tháng nhưng dành cho bác nào quan tâm thì Doanh thấy vùng giá này mua đầu tư không có gì phải suy nghĩ. Khối ngoại gom ròng từ tháng 11.22 đến giờ vẫn quanh vùng 1100, họ có đội ngũ chuyên gia hùng hậu nghiên cứu và thông tin nội bộ cả rồi, mình cứ nương theo thôi bác, nước nổi bèo nổi. Vậy thôi, e ko phân tích gì vĩ mô, vi mô cao siêu đâu.

4 Likes