Nhà của Doanh - Thách thức mới, thời cơ mới

, ,

cả năm 2022 biết bao nhiêu công văn với công điện

chị hường anh cứ Kemeno đó làm đé dì đc :grinning:

4 Likes

Cứ tưởng đầu chỉ toàn bưởi với lê :pear:

Nđt cá nhân em cũng keme chị hường a nuôn ớ.

3 Likes

Anh biết vì sao ko? Năm 2022 lạm phát ở mức nào? Lãi suất ở mức nào? Nợ trái phiếu ở mức nào? Tình hình doanh nghiệp thế nào? Fed tăng lãi suất hay giảm? Nó phải phụ thuộc vào bối cảnh, thời điểm, điều kiện khách quan

3 Likes

Em nhớ nà hiện tại Hội Fed chưa giảm ls đâu.

khác cái vni cầm đèn chạy trước ê tô thôi, ttck lên vì cái này.

3 Likes

Đúng rồi! Mọi người nhìn chart VNI đang thấy giống với tháng 9/2023, nhưng ko nhé! Khác nhau rất lớn đó! Tháng 9/2023 vĩ mô xấu, các doanh nghiệp làm ăn thua lỗ, cực kì khó khăn! Nhưng thời điểm này vĩ mô đã tốt lên rất nhiều, nhiều chính sách hỗ trợ đc tung ra, các doanh nghiệp làm ăn đã có lãi trở lại, kinh tế tốt lên!

4 Likes

Ck tăng vì kì vọng a ạ. Fed chưa giảm ko có nghĩa là ko giảm! Fed chưa giảm ls ngay cũng là tốt cho nền kte Mỹ, ttck Mỹ cũng đang phản rất tốt mà! Chưa giảm là vẫn còn kì vọng a ha!

3 Likes

E cũng đồng ý với anh điểm này, thật ra ls của VN vẫn là rất cao so với nhiều nước trên thế giới, nói là giảm nhưng là giảm so với chính mình thôi, còn mặt bằng so thế giới là cao, ls cho vay mua nhà ở Nhật dưới 1%. Tuy nhiên, bank chắc chắn phải hạ ls, ko hạ thì mục tiêu tăng trưởng tín dụng ko đạt được ko đủ chi phí chi trả cho hoạt động của dn cũng như trả lãi cho người gửi tiết kiệm. Ngoài ra yêu cầu từ Chính Phủ là mệnh lệnh hành chính phải giảm dù muốn hay ko.
À Fed chưa giảm nhưng họ ko tăng,

5 Likes

Ối rổ ôi nôi chính phủ da thì xợ dồi, đi ngủ thôi

Mai đi học tiếp

học xong về Cậu cãi tiếp

Bum thấy nhịp điều chỉnh chỉ trên kĩ thuật. Thực tế là thị trường ck vừa qua phản ảnh khá đúng tình hình kinh tế. Các cổ phiếu ngân hàng, ck, công nghệ, bán lẻ được hưởng lợi. Còn phần đa vẫn nằm nguyên ở đáy. Có điều do giảm lãi cho vay, nên nim hàng sẽ ảnh hưởng còn nợ xấu thì ko quá lo lắng. Các cổ ngân hàng, chứng khoán bị ảnh hưởng do tâm lí ái ngại của nđt, khả năng sẽ bán để cơ cấu, chứ ko rút về do tình hình vẫn đang chiều hướng tốt. Thị trường sẽ sớm tìm được điểm cân bằng vào tuần tới khi nước ngoài quay lại mua lại. Mã ổn thì cứ nắm, tầm nhìn dài thì rủi ro ngắn xem như không có.

3 Likes

ok.giỏi đó. :laughing:

2 Likes

Chả có gì hay ho. Lý lẽ của kepper :face_vomiting::yawning_face:
Được vài bữa lại giở chứng: ối dồi ôi Mod ôi…Đóng giùm em cái pic :smiley::smiley::smiley:

1 Likes

Bất kể con có thuần khiết ra sao, khi gặp người phức tạp thì trong mắt họ, con cũng trở thành người tâm cơ.
Bất kể con có chân thành cỡ nào, gặp người hoài nghi thì trong mắt họ, con cũng thành người đáng ngờ.
Bất kể con có hiểu biết cỡ nào, gặp người không biết, con cũng chỉ là người mờ mờ mịt mịt, vu vơ những thứ không đâu.
THẾ NÊN…
Đôi lúc vấn đề không phải nằm ở chỗ con không đủ tốt, mà là con chưa gặp được đúng người.
Đôi lúc vấn đề không nằm ở chỗ con không đủ chân thành, mà sự chân thành đó đã đặt sai chỗ.
Đôi lúc vấn đề không nằm ở chỗ con không thấu hiểu, mà có những thứ chẳng đáng để bận tâm.
Bởi vậy, hãy sống chậm lại, nhìn sâu vào nội tâm mình, chớ đừng ngóng mắt trông xa, đó là cách duy nhất để cõi lòng được thanh thản !!!
Sưu tầm.

2 Likes

ủn topic cho bác ạ. e cũng đang giữ mwg.

1 Likes

Con mệnh Mộc, lại gặp năm Hoả: hao tài hao tài :rofl:
Muốn giải hạn thì sớm làm lễ để Thầy cúng cho nha!

cảm ơn thầy mà con mệnh Kim thầy ạ. 89 là sinh ngày 8/9 ấy. k phải sinh năm 89 thầy ơi :laughing::stuck_out_tongue_closed_eyes:

Mệnh Kim thì càng toang: Kim khắc hoả, kim loại mà gặp lửa là thành tro bụi cả.
Nên gặp tiêng thầy sớm nha

1 Likes

Cuối cùng thì con cũng mở được topic nhưng với tư duy “bần lông hôi háng” đã thấm nhuần vào tư tưởng, đường lối cộng với “Khoái lạc thần kinh” tẩy não thời vỡ lòng thì e rằng…:rofl:

D m HL vừa thoy :disappointed:

1 Likes

Mwg về mặt kỹ thuật hiện tại khá đẹp, nước ngoài và tự doanh đang mua ròng, canh nhịp chỉnh lần này mua gia tăng nếu có thể.

2 Likes