NHA hành trình của một siêu cổ phiếu

NHA hành trình của một siêu cổ phiếu

• NHA có gì?

1, Mộc Bắc : 8,1ha thương phẩm 3,5 ha tỉ lệ sở hữu 100%

2, Chợ Lương : 19,8 ha thương phẩm 9ha tỉ lệ sở hữu 60%

3, Văn Xá : 15,3 ha thương phẩm 6 ha tỉ lệ sở hữu 60%

4, khu nhà ở Trung Tâm Duy Tiên
50ha thương phẩm 19,3 ha tỉ lệ sở hữu 100%.

5, Tân Hà gđ 1: 12 ha thương phẩm 4ha Tỉ lệ sở hữu 33% và chờ bất ngờ ở giai đoạn 2.

6, một dự án mới sắp được công bố.

Ngoài ra còn máy móc, khách sạn, nhà xưởng… cho không, không tính.

• Định giá:

Với các dự án kể trên thì ít nhất NHA có 35 ha đất thương phẩm. Hầu hết các dự án của NHA đều là đất ruộng và đất sạch nên giá vốn bình quân chỉ 3-4tr/m2. Hiện tại giá đất ở Hà Nam đang quanh 20 tr/m2 lưu ý là giá hiện tại nhé chứ 2023-2025 thì chắc chắn không có giá này. Như vậy định giá hợp lý của NHA ở mức 5000 tỷ và sẽ đạt mức vốn hóa 5000 tỷ ở 2023-2025 ( chưa tính giá đất tăng thêm)

• vì sao NHA là siêu cổ phiếu:
NHA có những phẩm chất gì của một siêu cổ phiếu.

• cô đặc : cơ cấu cổ đông cô đặc và hàng ngon thì ít người bán nên chỉ cần dưới 500k cổ phiếu là kịch trần màu sim tím.

• Ban Lãnh đạo : nếu bạn đã đi đhcđ của NHA thì khi gặp và nghe chủ tịch Hoàn trình bày thì bạn sẽ muốn đầu tư ngay. Vì cảm nhận được sự tin tưởng yên tâm. Ban lãnh đạo tốt còn thể hiện qua việc book lợi nhuận cao cho cổ đông. Các bạn đọc lại bctc các năm trước sẽ thấy biên lợi nhuận gộp dự án Hoà Mạc từ 60-80% một mức rất cao (rất ít doanh nghiệp bđs làm được)

Con trai chủ tịch mới vào HĐQT cùng với gia đình chủ tịch mới nâng sở hữu lên 35% ( muốn mua thêm phải xin ubck) điều này thể hiện quyết tâm của ban lãnh đạo.

Anh trai chủ tịch đang là phó chủ tịch Hà Nam và là đại biểu HĐND tỉnh nhiệm kỳ 2021-2026 nên công ty sẽ có quan hệ tốt.

• Ngành nghề : hầu hết các dự án của NHA đều là đất nền nhà phố, trong thời dịch bệnh, bơm tiền này thì NHA đang được cả thiên thời chống lưng.

• kỳ vọng: NHA là một cổ phiếu có siêu kỳ vọng vì ngoài 35ha thương phẩm chắc chắn trong tay thì công ty còn hứa hẹn những dự án mới vì xin dự án là một lợi thế của ban lãnh đạo NHA

• Bị ăn chửi : NHA là một cổ phiếu bị ăn chửi nhiều, cũng như những siêu cổ phiếu bị ăn chửi khác HDC, DIG,CSC,L14. thế nhưng cứ càng bị chửi thì các siêu cổ phiếu lại đi tìm đỉnh cao mới.

=> Với vốn hóa mới chỉ hơn 1k tỷ kỳ vọng phía trước còn rất lớn. Ae đừng mua khi đang tăng nóng canh nhịp điều chỉnh rồi mua vào. Chúc các ae đủ bản lĩnh để cưỡi trên lưng siêu cổ phiếu NHA, hẹn các ae ở đhcđ 2025 chúng ta sẽ nói về một siêu cổ phiếu

36 Likes

có topic của bác shady rồi. bác lập nữa làm gì thế

3 Likes

Mọi người hỏi nhiều quá mình làm một topic mới cho các ae. Mỗi bài viết có cách diễn giải khác nhau và góc nhìn khác nhau có ai cấm việc lập nhiều topic đâu bạn. Nếu bạn không thích thì bỏ qua

10 Likes

Ôi, em chào chủ pic; em từ CSC qua đây. Lại theo bác thôi

2 Likes

Mình vẫn còn CSC nhé ae

6 Likes

Đầu năm 2021 em được cho 3 mã L14, CSC, NHA. Em chọn CSC nên sinh hoạt bên pic đó, tới lại theo bác thêm NHA nữa

3 Likes

Mình đang bài khi có cơ hội mua chứ không phải đang trên đỉnh nhé các ae. Canh mua nhịp điều chỉnh này để được mua phát hành 2/1 giá 10k

5 Likes

Đã làm tí NHA giá sàn bác chủ pic nhé

2 Likes

Cái hồi NHA giảm xuống 22 e thấy bác kêu rẻ rồi mà e không mua, ko ngờ siêu cp mà bác nói là cp này

2 Likes

NHA gia nay khong suc thi dung trach “vo gia cu” nhe

Quả đấy chỉnh sâu bác nào nhìn chả sợ hi hi

1 Likes

Hồi đó mình kêu rẻ rồi múc đi vậy mà không múc

1 Likes

NHA giá này mới chân sóng thần, tài sản quá lớn cỗ bày lên bàn quý 4 bắt đầu ăn

1 Likes

Còn cả chặng đường dài phía trước

4 Likes

Nay thả mua khớp vài trăm giá sàn mà chiều lại xanh bác ạ :wink:

3 Likes