Nhà thuốc Long Châu của FRT đang bành trướng giống Chemist Warehouse của Úc, và CVS Health của Mỹ

Phụ thuốc một phần vào định giá của thị trường, các nhà đầu tư nhỏ lẻ. Mình thì kỳ vọng trong 5 năm tới FRT sẽ chiếm 20 % thị trường thuốc bán lẻ thuốc ở VN, khoảng 4 tỷ đô. Như thế vốn hóa sẽ cao hơn MWG.

1 Likes

FRT tôi giữ mãi lâu nay ko bán 1 cổ. Giờ nhìn tk yêu thương lắm nha

1 Likes

FRT hàng cô đặc chắc do tay to nắm nhiều. Chắc kỳ vọng của họ cho chuỗi nhà thuốc Long Châu còn lớn hơn nhỏ lẻ mình nhiều.

Chuỗi LC còn mở mới thì FRT còn tăng trưởng dài hạn. Nắm giữ FRT dài hạn đến khi vốn hóa = 10 lần như hiện tại là giàu

2 Likes

So sánh doanh thu của FRT vs MWG là ra vốn hóa năm nay bác à. Vốn hóa Năm nay Phải 20k tỉ mới đúng.

1 Likes

Doanh thu MWG đang gấp 5 lần FRT, nhưng LN gấp 10. Tuy nhiên tốc độ tăng trưởng LN của FRT sẽ đi nhanh hơn MWG nên trong 3 năm tới hy vọng vốn hóa FRT sẽ bằng 5 lần MWG (hiện tại đang = 1/10). Cứ nắm giữ và mua thêm khi chỉnh mạnh thôi bác

2 Likes

Kỳ vọng chính của MWG thực ra chính là chuỗi nhà thuốc An Khang. Nhưng MWG ko niêm yết An Khang.

Các bác cứ nhìn chuỗi hệ thống bán lẻ thuốc ở các nước phát triển như Mỹ, Úc sẽ ra bức tranh của thị trường bán lẻ thuốc VN trong 5-10 năm tới. Bất cứ chuỗi bán lẻ thuốc nào năm nào năm trong top 3 cũng top 3 có định giá ko dưới 50.000 tỏi

top 1 thì chắc ko dưới 100 000 tỏi

Tổng cục thống kê mới ra thông tin doanh số bán lẻ tăng kỷ lục, hơn 50% so với cùng kỳ.

Chà, họ FPT FRT mấy nay nhìu tin nhỉ!

1 Likes

Su dung von cua nha san xuat . sieu don bay

1 Likes

Ngon nhất trong hệ sinh thái FPT bây giờ là nhà thuốc Long Châu của FRT.

Mình chỉ đưa ra nhận định vĩ mô và triển vọng ngành bán lẻ thuốc. Trong ngành này mình thích nhất Long Châu. Nhưng ae đừng đua trần nhé! Mua được giá đỏ là tốt nhất,

Ngành bán lẻ, FRT và DGW khỏe thật

Không thấy đỏ

1 Likes

uhm, gom giá đỏ yên tâm hơn. Nhưng ko gom được giá đỏ thì gom giá gần đỏ vậy. Ko nên đu giá trần thôi.

Updated! Long Châu đã có 761 cửa hàng tính đến hết tháng 8. Tăng gần gấp đôi từ tính từ đầu năm 2022. Như vậy chắc chắc cả năm nay Long Châu sẽ vượt xa kế hoạch có 800 cửa hàng.

1 Likes

Doanh thu nửa đầu năm của chuỗi Long Châu với khoảng 600 nhà thuốc (tính tới hết tháng 6) là hơn 4000 tỷ. Tính sơ sơ thì doanh thu nửa cuổi năm với hơn 800 nhà thuốc của chuỗi Long Châu ít nhất cũng phải 5000 tỷ, vậy cả năm sẽ là hơn 9000 tỷ. Không biết biên lợi nhuận của 1 của hàng thuốc bình thường khi đi vào hoạt động ổn định khoản bao nhiêu % nhỉ?