Nhận định chứng khoán cùng Phương Anh

Nhờ ad cho thông tin con POM nhé, không biết vào giờ có ổn không

2 Likes

Vậy là tuần tới chờ đạp giảm mạnh mạnh là vào hàng à bạn, CK có vẻ như tạo đáy trước rồi. Tôi cũng thấy là có khả năng cao VNI nhúng nhúng xuống thêm chút rồi tạo cân bằng thôi. Nhìn tín hiệu trung hạn vẫn khá ok nhỉ

4 Likes

Con POM này có một đáy ở tháng 4/2020 là 3.95 và ở đáy 11/2022 là 3.5 nên chờ nó xuống chừng 4.5 là nhập hàng được rồi. Lưu ý là nến ngày tuy xấu nhưng nến tuần vẫn ok. Khi giảm mạnh mà xu hướng vẫn đi lên thì chứng tỏ nên chờ cơ hội để mua.
Nến ngày

Nến tuần vẫn khá ổn

3 Likes

Nhiều khả năng là tạo đáy rồi đi lên thôi bạn, còn đi lên như thế nào thì phải quan sát thêm

2 Likes

EVF. Muốn mua thì về 14.x tiểu học sẽ an tâm
Nến ngày, bán từ hôm 7 hoặc 8/12 là đẹp nhất (xem đồ thị 1 của nến ngày) vì khi đó đường tín hiệu và xu hướng đều đã đi xuống rồi

Nến tuần thì ta thấy 2 tuần phân phối mạnh, vol lớn

2 Likes

HAG có nên bán hem

2 Likes

Thanks ad nhiều nhé

3 Likes

Dạo này có con nào ngon ngon không bác

3 Likes

Thị trường này đoán ngắn hạn là khó lắm bác ơi, phải xem thứ 2 thế nào đã rồi tính. Nếu thấy không an toàn thì cứ hạ tỷ trọng cho ngủ ngon giấc.

2 Likes

Khỏe bất chấp thị trường thì bán sớm làm gì nhỉ

2 Likes

Mấy con ck đang tạo đáy đấy bạn
HCM thấy khá ổn, về 31 hoặc 30.x thì mua nhé
SSI về 31 hoặc 30.x nhập thêm hàng được
HDC về 30.x mua được

2 Likes

HAG nó đảo chiều thì không kịp trở tay thay quần áo đâu, bạo phát thì bạo tàn, nguyên lý là vậy.
Nó tăng hơn 50% từ đáy giảm ít nhất từ đỉnh cũng phải 20-25% vì con này chỉ thuần túy là game chứ không có nội lực gì bền vững

1 Likes

BSI vào giá nào ok vậy ad?

Nhận định VNI ngày 19/12

Hôm nay cuối phiên thị trường phải nói là có một pha đạp hết nước chấm các bác ạ. Có lẽ nhỏ lẻ còn tử thủ nhiều chưa nhả nhiều hàng nên lái phải đạp đến khi nào gom đủ hàng mới lên. Liệu về 1080 có phải là ngưỡng hỗ trợ vững chắc, nếu lái thấy chưa đủ thì 1080 có lẽ cũng chỉ là một cái gì đó rất mong manh dễ vỡ mà thôi. Đường xu hướng và tín hiệu của VNI ở trên đồ thị 1 đều đang hướng xuống và tạm thời ngắn hạn chưa cho thấy tín hiệu cân bằng, cùng chờ xem đến cuối tuần có gì tích cực hơn không.

3 Likes

NLG nói riêng và ngành BĐS nói chung tạo đáy ngắn hạn trước VNI

3 Likes

HDC

2 Likes

SSI

1 Likes

VCI

2 Likes

HAG

2 Likes

Liệu HAG lên được khoảng bao nhiêu nữa vậy bạn?

3 Likes