Nhặt dép

Bác @BeBe_Shark2019 chiều nay có nhặt ko a

4 Likes

Sáng tôi lót dạ tý, chiều nay ăn no :grinning:

3 Likes

Tầm này có vẻ ăn trưa không còn cần thiết nữa các bác à ;))

4 Likes

Bác @BeBe_Shark2019 ôi. Thị trường kéo ảo quâ. Dự mai có nhặt ko bác

4 Likes

Vẫn nhặt bác, vẫn mục tiêu như tôi đã nói.
Dòng chứng khoán đang rục rịch đi trước đó.
Các bác yên tâm là tới đây Nhà Nước sẽ thúc đẩy kinh tế sát sao và nới lỏng hơn nữa.

5 Likes

Quan điểm của e là nhặt. Sau này nhiều người sẽ quay lại và ước có giá như bây giờ.

3 Likes

Trong báo cáo kinh tế quý 1, CPI giảm rõ rệt nên: 1. Lạm phát sẽ chạy sau giảm dần sau này. 2. Cơ quan quản lý cũng có cơ sở để tiếp tục đưa ra các giải pháp nới lỏng. Giống như báo cáo quý 1/2009.

4 Likes

Bối cảnh và các giải pháp là tương đồng. Nên khá chắc rằng TTCK đã và đang đi qua đáy dài hạn.

4 Likes

Do vậy các bác đừng quá lo lắng những lúc thị trường rung lắc nhé. Mà lúc đó là phải vui dành cho bác nào có tiền. :slight_smile:

5 Likes

Haha. Lúc này ai cũng có tâm lý mua vào giảm nữa thì sao. Sau khoảng 2 tháng nữa có lẽ giá đã tăng 20% giá bây giờ

3 Likes

VRE sắp bị bán cho Thái. Theo tin nội bộ thì giá dự kiến 40k/cổ. Trong nước chưa đưa tin.

Bác V cạn tiền rồi.

3 Likes

Vni vẫn tăng bác @Nhatdep , @BeBe_Shark2019 , @RGB ạ.

3 Likes

https://www.sbv.gov.vn/webcenter/ShowProperty?nodeId=/UCMServer/SBV566635//idcPrimaryFile&revision=latestreleased

4 Likes

NHNH tiếp tục hạ 1 loạt lãi suất. Các bác tha hồ mà săn bắn nhé. :slight_smile:

4 Likes

Tốt quá. :green_heart:

3 Likes

Vẫn nhặt đều bác ạ, cứ tiền đổ về là nhặt tiếp :grinning:

2 Likes

Haha. Có xèng là múc. Bác @BeBe_Shark2019 nhip tiếp này dự dòng nào chạy bác ôi

6 Likes

Hầu hết các dòng đều sẽ tăng ít hay nhiều bởi đại đa số giá của cổ phiếu đều đã ở đặc điểm: Tích lũy + tạo nền ổn định trung hạn.
Nhưng vẫn nổi bật: Chứng khoán + Ngân hàng + Đầu Tư Công.
Bất Động sản cũng được tính tới bởi gói tín dụng 120k tỷ với Nhà ở xã hội.
Penny cũng được tính tới: Thực tế nếu các bác nào ưa thích mạo hiểm và ưu thích cổ phiếu thị giá nhỏ nhưng phải rất KIÊN TRÌ thì có thể lựa chọn một số cp Penny gom hàng trước (lưu ý những cổ phiếu có chút cơ bản chút hoặc có tài sản, hoặc kinh doanh không quá tệ) => nhóm này sau này ắt cũng sẽ có nhịp sóng đầu cơ quay lại bởi hầu hết tôi nghĩ giá mấy cổ phiếu dạng penny này đại đa số đã có thể đang tạo vùng đáy trung hạn. Rủi ro khả năng không còn lớn nhưng LN đem lại có thể là lớn, ngược lại thì có thể bị delay lâu.
Nhưng lưu ý nhóm penny thường sẽ chạy sau thị trường 1 bước delay nhé và nếu có xác định Mua thì phải rất Kiên nhẫn khi giá cp biến động tích lũy hoặc đang đi ngang nhé các bác.

5 Likes

DBC. Với dự án D-Green park khắc niệm, Dự án NƠXH. DBC vẫn chưa chốt khách hàng. Chưa kết chuyển sang tk, KH trả tiền trc. Mới thấy, dn mạnh cỡ nào. Toàn dùng tiền thịt làm.

2 Likes

@Nam_Pham21 còn scr ko?
Nay trần sớm thế :grinning:

2 Likes