Nhặt dép

Hôm nay các bạn lại vứt dép ác quá …
Mình lại đành đi dọn và nhặt dép của các bạn !

4 Likes

Rồi đôi dép của chú sẽ là của A

10 Likes

à, mình có cái tk bên F3… nhưng bị lock rồi hôm qua rồi, các Móp bên đó khó tính quá. Hôm qua lập cái pic Nga & Mỹ móp khóa luôn. → nên thôi sang bên này học hỏi anh em, sinh hoạt một thời gian xem có hợp không :slight_smile:

4 Likes

hehe… thế thì bác chưa biết tôi rồi :slight_smile:

4 Likes

1-2 phiên nữa nhóm banks + chứng sẽ quay lại dẫn dắt thị trường.

2 Likes

em mi nhon TSC → các bác nào ưu thích ngao du thì chiến em này nhé, giá đang gần 17. Mục tiêu sẽ vượt đỉnh cũ.

4 Likes

Nhặt dép nhé các bác… Cơ hội :slight_smile: Goodluck !

2 Likes

Nhiều người sẽ chưa nhận ra, lực cầu bắt đáy đang tăng gần mạnh nhất kể từ sau tết đâu :slight_smile:

3 Likes

Nhặt gì đây bác ơi, cao thủ của f …

Việc giảm điều chỉnh này của thị trường là rất dễ hiểu, cái lý do chính trị chỉ là chất xúc tác làm tt điều chỉnh nhanh hơn dự kiến trong ngắn hạn thôi. Nhưng đây sẽ là một cơ hội → đây sẽ là cơ sở tại nhíp đáy thứ 2 của rất nhiều cổ phiếu trên sàn.

3 Likes

thực tế trend của thị trường của năm 2022 sẽ là:
Banks
Dầu khí
Bán lẻ
→ đa phần các cổ phiếu còn lại sẽ là sẽ hồi phục sau khi đã có nhịp giảm tương đối. → các đối tượng này sẽ ưu tiên ngắn hạn
Tuy nhiên Hiện tại tôi nhìn là cả thị trường sẽ hiện đang có cơ hội nhặt dép đồng pha ! :slight_smile:

6 Likes

ko có chỗ cho bđs hả bác?

1 Likes

BĐS những mã đã giảm mạnh. hiện tại vẫn đang chuyển sang trạng thái ngừng giảm → có thể là một tín hiệu tốt nhưng vẫn cần theo dõi thêm. nhưng nhóm này vẫn cần ưu tiên ngắn hạn nhé bác.

3 Likes

Có ai ở đây hiểu cái này về nợ xấu của Banks ko ?

1 Likes

trong nhóm BĐS, tôi có để ý IJC.

6 Likes

đây là góc nhìn của tôi về cổ phiếu này trong trung hạn, các bác tham khảo thôi nhé.

7 Likes

Cổ phiếu CII → rất có thể có hồi phục lại ngắn hạn đó các bạn nhé , có một lý do duy nhất: mọi cái xấu ko làm giá cổ phiếu giảm thêm trong hôm nay :smiley: => nhưng chỉ ưu tiên ngắn hạn. lướt sóng thôi :slight_smile:

5 Likes

Các bác lưu ý: Một khi mà trên thị trường đa phần xuất hiện dạng này + khối lượng bắt đáy tăng mạnh => thì Nhặt dép không phải nghĩ :smiley:

6 Likes

Cám ơn bác! Mong đc bác cho thêm ý kiến để mn tham khảo về xu hướng của VN ạ

1 Likes