Nhặt dép

kkk

2 Likes

Mọi thứ đều đang rất ok chỉ có tâm lý các bác là không ổn mà thôi.
Tâm lý là 1 yếu tố quyết định rất nhiều tới thành công trong đâu tư.

2 Likes

Thế giới: Các bác có thể thấy hôm nay Mỹ công bố GDP với mức tăng trưởng ấn tượng trong Q3 (4.9%). → Điều này sẽ chứng tỏ cho việc “hạ cánh mềm” của kinh tế Mỹ là đang diễn ra thay vì những lo ngại suy thoái kinh tế trước đó. Ngoài ra, lạm phát dự kiến sẽ đạt đỉnh cũng như lãi suất sẽ đạt đỉnh. Chắc hẳn đầu tháng 11 tới đây FED sẽ không tăng lãi suất rồi khi mà đơn thấp nghiệp tăng cao hơn, vấn đề thắt chặt tiền tệ của Mỹ đang đạt hiệu quả và sẽ tốt hơn ngoài dự kiến. Tôi dự kiến sang năm 2024 FED sẽ bắt đầu nới lỏng tiền tệ trở lại để đưa GDP của Mỹ tăng trưởng ổn định trở lại.
Còn tại trong nước thì có lẽ không cần nói nhiều rồi, ngoài việc những vấn đề gần đây gây ảnh hưởng tới tâm lý là: Tỷ giá và sự điều tiết của SBV (hút tiền tạm thời) qua thị trường mở thì cái này sẽ được giải quyết ngay trong Q4 này. CP quyết tâm vực dậy kinh tế và đặc biệt trong quý 4 này cũng như độ ngấm của chính sách sẽ sớm đạt hiệu qua trong thời gian sớm nhất tới đây.

3 Likes

Các bác lưu ý: Mai bác nào vứt dép. Tôi nhặt hết nhé.

2 Likes

Tuyệt vời bác cá. Hí hí

1 Likes

Ối giời ôi. Mai có nhặt dép ko bác @BeBe_Shark2019 . Hic. Đợt này mãi chưa có đáy.

1 Likes

@BeBe_Shark2019 khi nào cổ phiếu Ros và FLC được giao dịch lại vậy bác?!

1 Likes

Ai mua guốc koooo ?

1 Likes

Hâh ha. Thị trường này. Đáy là đâu.??? Bác cá ôi. Hic hic.

1 Likes

Nhịp ngắn hạn này lên 1160-1170. Các bác lưu ý

5 Likes

kẻ thế nào ra dc đấy hả bác. show chart coi với

2 Likes

Chỗ này đám đông nghĩ chỉnh để nhặt dép. Nhưng khó đấy các bác. :slight_smile:

2 Likes

Tôi dự kiến TT chỉ rung lắc rất nhẹ nhàng, và sẽ vượt MA20

4 Likes

Tỷ giá giảm. Còn 2 tháng cuối năm để CP đẩy mạnh kinh tế. Tiền sẽ bơm thêm vào tt nhé các bác.

2 Likes

Tôi dự kiến thời gian tới đây, nhóm cổ phiếu vốn hóa lớn có thể sẽ có những đảo chiều.

3 Likes

Hag nhịp rồi khá mạnh. Nhóm chứng có thông tin hỗ trợ. Nhưng thể hiện ko quá tốt.

2 Likes

tôi dự kiến chính nhóm VINgroup sẽ có nhịp hồi sinh.

2 Likes

HAG giai đoạn cuối năm này HAG sẽ là khoảng thời gian dân chúng bắt đầu HAG sẽ nhìn thấy có thay đổi tích cực rất nhiều.

3 Likes

Nếu xét về mặt chi tiết ở một số cổ phiếu trên thị trường thì đa phần các cổ phiếu ở dạng: Tạo đáy + với nếu là hồi phục một chút thì đang ở dạng tích lũy ngắn => do vậy các bác cần để ý. Nếu nhặt dép thì có lẽ không cần đợi chỉnh quá sâu.
Tôi đã nhìn thấy một vài yếu tố cốt lõi của thị trường đang thay đổi theo chiều hướng tích cực.

4 Likes

Các bác lưu ý, sẽ có thêm 1 đợt giảm Ls nữa từ nhiều các NHTM cuối năm nay.
Do vậy khá chắc chắn ls cho vay sẽ có cơ sở để một số NHTM cởi trói tín dụng (đang thấp) hạ ls cho vay. Dư địa này tôi dự kiến sẽ kéo dài sang năm 2024.
Ngoài ra. Qua KQKD quý 3 cho thấy mặc dù sự tăng trưởng so cùng kỳ chưa xảy ra ngay. Nhưng đà giảm đã thu hẹp đáng kể. Nên với việc các chính sách phát huy tác dụng dường như chắc chắn sẽ rơi vào bắt đầu từ năm 2024.
Năm 2024 tôi khá chắc chắn sẽ là năm bản lề của rất nhiều yếu tố tích diễn ra cả trong nước lẫn thế giới.
Cơ hội là đang hiện hữu nhé các bác.

3 Likes