Nhặt dép

triển vọng HAG là tích cực, nên mục tiêu tầm 19k là đạt được trong thời gian tới. nên các bác cứ theo dõi nhé.

4 Likes

Mấy hôm nay tôi có để ý tới cổ phiếu AAA và trước mắt có gom ít ban đầu. Có lẽ AAA là cổ phiếu có đột biến sau này. Các bác để ý nhé. Tôi dự kiến AAA sau này có thể quay lại tầm giá 18k bởi nó có triển vọng khá tích cực ở mảng KCN.

4 Likes

Hố hố Hag đúng là đỉnh cao.

2 Likes

Ối giời ôi. Bác cá ôi. Vni lên nhờ bank vậy cổ khác dậm chân rồi bác. Bác dự sau bank sẽ tới bds hay chứng ạ

2 Likes

Lâu nay ko thấy bác @BeBe_Shark2019 đẹp giai đâu nhỉ. Hí hí.

1 Likes

Thị trường đang ở giai đoạn công bố BCTC quý 4 nên thị trường có những phân hóa cổ phiếu.
Về mặt dự báo thì Q4 này sẽ là một điểm sáng đầu tiên trong BCTC của các doanh nghiệp sản xuất cũng như có cả nhóm cổ phiếu BĐS, chứng khoán.
Tôi vẫn dự kiến Vnindex sẽ tiếp tục xu hướng tăng và sẽ dự kiến sẽ bắt đầu có 1 cú hích mạnh mẽ về nửa cuối năm 2024 (đặc biệt là sang đầu năm 2025 - Giai đoạn của dòng vốn ngoại sẽ đổ vào Việt Nam để đón đầu xu thế “Nâng hạng thị trường”).

2 Likes

4 Likes

Nên các bác hãy hình dung ra trước tình hình là năm 2024 vừa là năm bản lề (bắt đầu pha lẫn sự tăng trưởng của DN xen kẽ - 2023 có thể được gọi là vùng trũng của đáy lợi nhuận cả đa số DN). Với môi trường Lãi suất thấp tiếp tục duy trì chính sách tiền tệ nới lỏng (bên cạnh đó là bắt đầu một số quốc gia trên thế giới cũng sẽ giảm lãi suất - trong năm 2024 sẽ có) => thì các bác sẽ hình dung ra được TTCK về mặt cơ bản hiện tại sẽ đang bản lề ở một chân sóng lớn.

4 Likes

Các bác có thể đi tìm kiếm những doang nghiệp có giá cổ phiếu định giá thấp (có nền giá thấp và đã ổn định) và ít nhất có những đặc điểm hồi phục về kinh doanh => chiến lược đầu tư thì có lẽ sẽ là một lựa chọn không tồi bởi tôi nghĩ nó có thể để lại mức lợi nhuận cao hơn bình thường trong thời gian không xa nữa.

4 Likes

Trong năm 2024 đa phần sẽ là năm được các DN thông báo nổi bật các ngành hồi phục kinh doanh tích cực như Bán lẻ, BĐS, Thép (DN lĩnh vực sản xuất) hay duy trì tăng trưởng như: Chứng khoán, Dầu khí, Ngân hàng.

3 Likes

Thank bác @BeBe_Shark2019 !
:coffee: :coffee: :star_struck: :star_struck:

1 Likes

2 Likes

Cổ phiếu này mua ngắn hạn hay dài hạn bác

2 Likes

Ai đã tìm hiểu Aaa chưa ạ. @Nhatdep , @vnx2048 caac bác đã múc Aaa chưa. Hay vẫn si mê hag.

2 Likes

Nhặt và giữ nhé trong năm 2024 này.

3 Likes

Tôi có biết về triển vọng KCN An Phát 1 của AAA. Dự kiến nó sẽ tạo cho AAA nâng lên một tầng lợi nhuận mới và ổn định trong những năm tới bắt đầu từ 2024 này.

2 Likes

Còn mảng truyền thống còn lại thì AAA đang tạo ra các sản phẩm phù hợp với thị trường “xanh” , biên lợi nhuận của mảng bao bì cũng như đang có những cải thiện nhờ cơ chế chính sách chuyển giá và nhà máy BPAT bắt đầu đi vào hoạt động.

3 Likes

AAA anh mới bắt đầu mua hôm nay. :cowboy_hat_face:
Ít tiền mua phát là xong thôi. :grinning:

3 Likes

2 Likes

Thị trường điều chỉnh nhẹ nhàng, tôi dự kiến VnIndex sẽ sớm quay lại đà tăng trước khi nghỉ tết âm.
Nhóm cổ phiếu Thép, chứng khoán, có thể có cả nhóm BĐS sau một giai đoạn tích lũy giá kéo dài lần lượt dự kiến sẽ có nhịp đẩy tiếp theo . Các bác lưu ý theo dõi vài phiên tới nhé.

4 Likes