Nhặt dép

Nhóm bất động sản tôi nghĩ sẽ rất tích cực trong thời gian tới đó các bác. Lượng bán hàng của BĐS đã và đang tăng rất tốt trở lại.

4 Likes

DXG, CEO có thể sẽ ok sau một thời gian tạo nền. Các bác có thể lưu ý nhé.

3 Likes

TIG tôi nghĩ cũng giằng co đã xong, tích lũy chỗ này tôi dự kiến sẽ tăng lên tiếp theo.

4 Likes

AAA, SHB vẫn tiếp tục nhặt dép và hold chặt các bác nhé. Nền thấp là một lợi thế.

4 Likes

AAA nay tây mua chủ động tốt.
Đang tăng đẹp rồi bác cá. :grinning: :grinning:

2 Likes

Những cổ phiếu có nền giá thấp, dưới định giá sẽ được tập trung mạnh từ giờ đến cuối năm
Các bác cứ thế nhặt dép

4 Likes

Tôi dự kiến sẽ có một làn sóng đầu tư mạnh vào thị trường trong năm nay khi mà lãi suất cho vay liên tục giảm tại các ngân hàng → đây là dòng tiền rẻ. Tội dự kiến sẽ xuất hiện thêm một lần nữa và đẩy thị trường lên cao hơn trước khi yếu tố nâng hạng thị trường xảy ra. NDTNN họ sẽ quay lại với thị trường, các bạn cố gắng nhặt thật nhiều nhặt dép trước khi bọn Tây quay lại hành động.

4 Likes

Cảm ơn những chia sẻ của bác @BeBe_Shark2019 raast nhiều ạ. Các thông tin của bác vô cùng hữu ích ạ. Vâng như vậy ngoài aaa shb thì dòng cp bds sẽ là dòng khá ổn giai đoạn này ạ. Chắc dòng bds sẽ tăng giá sau một thời gian khá dài tích luỹ ạ.

3 Likes

Trong dòng bds ngoài các doanh nghiệp như dxg. Dig ceo. Dpg thì nvl là một doanh nghiệp siêu khủng. Nhân dịp này nếu flc đc tái sinh thì tuyệt vời ạ

4 Likes

AAA, CEO, DXG, DIG, NVL, TIG, SHB, VPB, MSB. Cứ thế mà nhặt các bác nhé. Những cổ phiếu mới bật tăng từ nền sẽ là những cổ phiếu có mức tăng lớn nhất thời gian tới đây.

4 Likes

Cầm bđs đến thời điểm nào bắt đầu hạ tỉ trọng được nhỉ bác cá ơi. Thanks

2 Likes

Chắc chắc lúc này là không rồi bác. Nếu nó về sự hồi phục trong KD thì BĐS mới nhe nhóm bắt đầu thôi. Có lẽ sẽ còn khá lâu nữa. ít nhất các bác cứ hold dép chặt ít nhất từ giờ đến cuối năm nay. Còn để đón sóng thần Nâng hạng thị trường nữa mà bác. Nên với nền giá cp thế này rất khó để nói bỏ dép. Trừ khi các bác muốn lướt sóng thì cái này tôi không nói vì cái này tùy theo cá tính các bác thôi…

3 Likes

Cảm ơn bác, mình ko đánh lướt, mình hold chỉ bđs mà.
Mình chỉ view thị trường khi các bank và trụ chỉnh sâu thì index chỉnh theo, bác có dự đoán các dòng ít tăng đợt rồi (như bđs) sẽ chỉnh khoảng bn không?
Thanks bác

2 Likes

Nhìn chung sự điều chỉnh của thị trường tôi nghĩ sẽ không quá biến đông 2% với Vnindex trong ngắn hạn là nhiều và các mã biến động nền nếu có cũng chỉ 2%-3 % là có thể lại bật tăng trở lại ngay, Sẽ rất hiếm có sự điều chỉnh giảm của thị trường giai đoạn này đó là view của tôi.

4 Likes

Tôi nghĩ sang tuần MSN sẽ chạy tốt hơn, các bác để ý nhé

3 Likes

Sang tháng 4 dự kiến MSN nhận được khoản tiền 250tr USD

2 Likes

AAA view

1 Likes

MSN view

1 Likes

CEO view

2 Likes

TIG view