Nhặt dép

Thông báo bán xong nữa là xong.

3 Likes

tin này có nguy ko bác

1 Likes

Có lẽ ko ai biết đâu là đáy của cp hoi ap. Nhìn lịch xử thì vẫn có các lệnh 300-400 k cổ bán ra.

1 Likes

Bác @BeBe_Shark2019 cos thông tin gì ko ạ. Chia sẻ cho a e đi ạ.

1 Likes

All in sang D2D ngay còn kịp. Tin chia cổ tức tiền mặt siêu khủng 87% sắp ra tin. Giá dự sẽ vượt 80k trong tháng này

1 Likes

hahhaah

1 Likes

D2D tin chuẩn bị ra, trang web công ty D2D đang cập nhật nhé. cá mập đã vào

1 Likes

đổi chủ

2 Likes

Các bác vẫn lưu ý cho 1 nhịp sóng của thị trường cuối năm nay Vnindex tiếp cận vùng 1400 nhé

2 Likes

Đợt này tôi đang nhiều việc nên không cập nhật thường xuyên cho các bác được. Cơ bản vẫn như những gì tôi nói, không có gì thay đổi. Sẽ còn nhiều yếu tố tích cực hỗ trợ TT từ giờ đến cuối năm và là nền tảng thúc đẩy thị trường lên một bước ngoặt mới trong năm 2025

3 Likes

Cổ phiếu nào dưới giá trị doanh nghiệp, bác nào có tư tưởng đầu tư tích sản chỉ cần trong 1-2 năm tới. Dự kiến sẽ không tệ một chút nào. Tôi dự báo về một làn sóng mới từ dòng tiền mới từ các NDT sẽ tham gia mới vào thị trường, và lúc đó dòng tiền sẽ len lỏi đến các ngóc ngách, mọi thứ sẽ đều đến lượt.

2 Likes

Năm nay GDP dự kiến sẽ đạt khoảng 6.8-7% và năm sau tiếp tục duy trì đà tăng trưởng này. Hầu như các ngành sẽ chính thức thoát khỏi sự khó khăn. PE(f) hiện tại đang là 11.x tương đối thấp và rẻ. Giá trị doanh nghiệp được nâng lên do vậy xu hướng cơ bản tăng sẽ là tất yếu.

3 Likes

Tôi cập nhất chút về xu hướng TTCK Mỹ. Sẽ không có việc khủng hoảng của nền kinh tế Mỹ hay hạ cánh cứng nào đó khiến DowJones giảm mạnh được. Giai đoạn và hoàn cảnh kinh tế hiện tại khác với trước đó về việc FED cắt giảm lãi suất. Tôi cho rằng FED đã làm tốt nhiệm vụ của họ và đáng được khen trong cuộc chiến chống lạm phát và nền kinh tế.

3 Likes

Chart review một số cổ phiếu

MSN (W)

CTG (W)

SSI (D)

AAA (W)

KDH (D)

TIG (D)

NVL (D)

DC4 (D) - cổ phiếu này cũng là thuộc dạng cổ phiếu giá trị đang có chuyển biến đột phá kinh doanh gần đây, tôi đang theo dõi nhưng nó hơi nhỏ và thanh khoản quá ít

3 Likes

Lãi suất đang giảm dần. Bond yield sẽ có chiều hướng giảm tới đây. SBV bơm tiền, giảm lãi suất cho vay, đẩy cao tín dung kích thích kinh tế giai đoạn cuối năm. Thị trường đang delay một chút sau đó sẽ vượt 1300

2 Likes

DJ thì dự kiến sẽ tích lũy tạo đáy rồi vượt đỉnh trở lại

2 Likes

image

2 Likes

Tranh thủ nhặt dép sớm nhé các bác

2 Likes

ngành chứng nhặt gì giờ bác

1 Likes

em đang phân vân HCM và SSI

1 Likes