Nhặt dép

Hát bài “ nơi đảo xa” thôi các bác ơi!

4 Likes

Khác biệt là ở đoạn này thôi bác :rofl:

6 Likes

nay mấy em BĐS tay to xả ác nhỉ

3 Likes

như em hôm trước có nói. Em bán hết hàng mua 18x đợt sàn đầu tiên, canh mua lại 1 it cây sàn sau. hôm trước thêm 1 it giá 20x (e bắt hơi sớm). Giờ thì ngồi im xem tình hình bác ạ

3 Likes

em vẫn giữ CTG vs bác Bebe, hy vọng bank sẽ kéo lại TT

3 Likes

Bác giống tôi mà. Tôi cũng bán 2k lúc mua giá 18 rồi. hôm sau nhặt lại giá 19.6k
Chỉ âm lúc trước nhặt giá 21.05k giống bác @Binhminh2014 thôi

3 Likes

Chuẩn bác ạ, em đoán giá 18x hôm nay chắc là đáy của đợt này rồi, h chờ tích lũy làm vòng mới thôi ạ

3 Likes

Đợt này đọc tin media toàn bơm thổi lạm phát nọ kia làm bà con hoang mang. Mình cười khẩy ! :smiley:

6 Likes

giá Gold và Oil đều đang là nguy cơ tạo đỉnh rất lớn đặc biệt là giá Oil. Hôm trước giá tăng lên đỉnh cao thì ko thấy nói gì nhưng giờ Oil đang trên đà đi xuống rồi thì bơm tin lạm phát… vv.vv :smiley:
https://vietstock.vn/2022/03/nguy-co-lam-phat-ngoai-tam-kiem-soat-761-940869.htm

4 Likes

Vol hôm nay khá tốt bác nhỉ, ko biết phiên chiều có còn đạp mạnh ko, chứ em nhặt gần full cổ rồi, đạp nữa chắc quăng dép quá :crazy_face:

3 Likes

Tội dự thời gian tới Oil sẽ còn quả rơi nữa về dưới 100$

2 Likes

Về luôn cái vạch xuất phát mà trước đó chẳng có cái media nào bơm tin lạm phạt cả.

4 Likes

Vol bắt tại đáy tăng cao.

5 Likes

Hy vọng tt hồi lại chứ em full cổ mất rồi, hoang mang quá bác ạ.

5 Likes

THường để thị trường sập mạnh thì phải có tin tức đột biến bác à. Chứ các tin tức hiện tại đang được bão hòa hết mà thị trường đi xuống thì chỉ là chốt lời ngắn hạn thôi. Tầm này ko có ai ăn được đâu nên bác cứ yên tâm sẽ có người kéo thôi.

4 Likes

Riêng về TTCK thế giới như DJ tôi nghĩ sẽ có “sự kiện” giúp thị trường đi theo kịch bản này.

Hiện tại nó DJ vẫn đang trong quá trình tạo đáy thứ 2.
Tôi dự phiên nay hoặc mai ắt sẽ có biến chuyển tích cực
→ Có thể TTCK VN như hôm nay chưa cảm nhận được và vẫn sợ sệt về cái ám ảnh bao chùm: Lạm phát bơm tin (trong khi thực tế nó vẫn trong tầm kiểm soát) hơn nữa điều quan trọng “lạm phát” là dùng để làm gì ?! Nó phải đi đến hành động là chính phủ phải thắt chặt tiền tệ ! (như Mỹ kia kìa: họ phải tăng lãi suất lên 0.25% theo dự kiến, nhưng thực tế cái thông tin này cũng đã phản ánh phần nào DJ giảm thời gian vừa rồi) .Nhưng hiện tại với VN thì hoàn toàn khác, Chính phủ thì vẫn đặt mục tiêu tăng trưởng 7.5% với nới lỏng tiền tệ + đầu tư công. Nên tôi mới thấy cười khẩy mấy cái tin media bơm thổi :smiley:

8 Likes

Bà con cứ vứt dép đi mình nhặt hết.

9 Likes

Đúng có bác chia sẽ thêm thông tin, nhỏ lẻ tụi em vững tin hơn ạ. Cảm ơn bác Bebe nhiều ạ :smiling_face_with_three_hearts:

4 Likes

VNindex: tôi dự đây là vùng đáy của bước sóng số 5 cuối cùng trong mô hình Ziczac (5 bước sóng).

17 Likes

Nay mà thủng là về 1390 à bác. Căng quá

1 Likes