Nhặt dép

Mình đang chờ mua thêm giá 10k đây

4 Likes

Mua bác nhé.

4 Likes

OK bác.

2 Likes

Mình thấy toàn bắt bớ với bỏ cọc, giờ mua mã nào cũng thấy hơi sợ. Còn sóng ngành thì thấy nhanh quá

4 Likes

TSC rũ ghê quá với lại thiếu bác Bebe nên chắc ít ai còn hàng ạ. Có bác về hi vọng em nó khởi sắc hơn :smiley:

5 Likes

Bây giờ đăng ký mua được rồi bác nhé.

3 Likes

OK bác. Nếu bác mới đầu tư 1 năm, hoặc nhất là các bác mới tham gia thị trường chứng khoán mình nghĩ có lẽ nhiều người không đủ vững tâm lý.
tôi thấy và tìm hiểu qua chút thì tôi thấy rằng: Lúc này thị trường đúng là rất nhiễu loạn thông tin . Với kinh nghiệm của tôi thì tôi nghĩ mọi chuyện sẽ ổn thôi các bác. Sự tiêu cực trên thị trường có lẽ sẽ xảy ra trong thời gian ngắn, mà chủ yếu là do tâm lý, do sự suy đoán và thuyết âm mưu là nhiều. Cái này tôi nghĩ cũng bình thường bởi có nhiều luồng suy nghĩ khác nhau. “Sự nhiễu loạn thông tin” → cũng sẽ làm cho “giá cổ phiếu cũng nhiễu” → thị trường chung bị nhiễu → nên trang thái xu hướng là giằng co hoặc giảm bất thường ở một số nhóm cp của thị trường cũng dễ hiểu. Tuy vậy tôi đánh giá đây chỉ là ngắn hạn các bác nhé. Tôi đã chứng kiến rất nhiều vấn đề từng xảy ra trong quá khứ và cái kết vẫn luôn là Tăng. Nên các bác nếu nắm giữ cp nào có bản nội tại vẫn tốt mà bị ảnh hưởng bởi tâm lý giá cp giảm tôi nghĩ cũng không nên quá lo lắng nhé. trước mắt tôi có vài lời chia sẻ với các bác như vậy. Tôi sẽ theo dõi thêm mấy ngày tới diễn biến trên thị trường có gì sẽ chia sẻ thêm cho các bác chi tiết hơn.

10 Likes

VPB vẫn mục tiêu như cũ bác nhé.

3 Likes

Yes.

Nếu được mong bác chia sẻ về mã T… mà pic có theo dõi và tham gia nhé.

:four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

4 Likes

E chào bác, lâu nắm mới lại thấy bác. Với tình hình hiện tại bác đánh giá ntnao về hst FLC cũng như riêng Ros ạ.

3 Likes

Oh, bác đang hỏi đúng cái mà tôi cũng đang muốn tìm hiểu kỹ thông tin vụ việc của Mr Quyết đang như thế nào và sẽ diễn ra như thế nào để có chiến lược hợp lý, vì trước khi đi sang bên kia tôi có mua cũng 1 lượng cổ phiếu ROS.
Trước mắt chiến lược của tôi lúc này có lẽ sẽ là Mua bình quân giá và xác định ôm lâu một chút.
Về cơ bản thì doanh nghiệp ROS này hiện tại tôi vẫn đang đánh giá là doanh nghiệp và giá cổ phiếu tiềm năng. Tôi đang tìm hiểu thêm thông tin, có lẽ tới đây đại hội cổ đông sẽ rõ hơn nhiều và cũng có nhiều thông tin để củng cố.
Vụ việc của Mr Quyết hơi đột ngột, nhưng tôi nghĩ có lẽ cũng chỉ là một vụ việc trong kế hoạch làm trong sạch và minh bạch thị trường tài chính. Nên tôi nghĩ sau vụ việc này mọi thứ sẽ tốt đẹp hơn, có thể là đau trước mắt nhưng về dài thì sẽ bền vững hơn đối với thị trường chung và đối với cả hệ sinh thái FLC. Tôi đang có một dự đoán là hệ sinh thái FLC đang và sẽ có một đợt cơ cấu lớn trong nội bộ, bộ máy hoạt động, kinh doanh và tôi nghĩ nó sẽ hiệu quả hơn trong tương lai dưới điều hành của hệ thống mới. (quá khứ nhiều DN cũng đã từng trải qua những giai đoạn khó khăn nhất và cũng đều đi theo kịch bản này)
Nên tôi cũng đang tìm hiểu, nếu mọi thứ nằm trong tầm dự đoán thì tôi nghĩ đó là cơ hội tốt lúc này nhưng sẽ cần tìm hiểu thêm time nữa. Hiện tại tôi mới chỉ chia sẽ về suy nghĩ của tôi như thế. Bác nào hiểu được thêm thông tin, chia sẻ lên để mình cũng trao đổi xem sao.

6 Likes

Mã T hiện tại các bác tranh thủ mua gom vào nhé.

5 Likes

Yes.

Em thấy bác có note ở trên.
:four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

3 Likes

Chào bác @BeBe_Shark2019, cuối cùng cũng được gặp bác. Mong bác ổn và luôn thuận lợi trong công việc :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

4 Likes

Chào mừng bác @BeBe_Shark2019 trở lại. Tsc em chưa vào lại, đợt vừa rồi em có FPT gánh team khá OK nên tâm lý vẫn chống đỡ nhẹ nhàng qua giai đoạn này.

4 Likes

Chào mừng bác @BeBe_Shark2019 trở về !
Chào các bác nha, chúc các bác ngày mới suôn sẻ, may mắn và giao dịch thành công !
“Đúng là đời không như mơ với tôi mà.
Vừa xuống tàu thì bác ý quay về.
Đúng là ý trời không tránh được rồi.
Tôi phải xuống tàu nó mới chạy được.”

6 Likes

Ok, chào các bác.

4 Likes

Đúng là không như mơ bác nhỉ. Bác BeBe mà về trước một ngày thì chắc bác vẫn còn niềm tin, dù sao bác vẫn còn cổ PHT. Mình thì vẫn đang canh.

4 Likes

Tôi view lại chút về chỉ số VNindex cho các bác tham khảo theo PTKT
Tôi đang nhìn thấy 1 dấu hiệu tăng của chỉ số trong thời gian tới.

7 Likes

:grinning_face_with_smiling_eyes: trên đoạn đường mình đi chỉ có xuất hiện người đồng hành một đoạn ngắn thôi, còn lại mình phải tự đi mới bền bác ạ.

6 Likes