Nhật ký giao lưu chiên chứng

Check nến Nhật đi để vào ra hợp lý. Mà tốt nhất là ôm để đấy cả năm xem sao.

1 Likes

Ờ khúc VIX rớt nhiều 14-15 gì đó sis hông có coi nên k biết. Do đợt trc nhiều anh em khóc hận VIX quá nên sis cũng hông cho VIX zô list hàng dòm ngó. K sao, hẹn vòng sau :smiley:

1 Likes

Làm j còn vòng nào thấp hơn nữa. Hết bài 14-15 roài. Đang chờ mua cp PHT đây :))

Chứng và bank hay đi chung. Bank cả tháng nay tèo téo teo quá . Giữ thì oải, bán thì tiếc.

2 Likes

Chịu thua, sis hông có khiếu phân tích kỹ thuật, cứ con nào đi ngang tích lũy lâu, hay doanh nghiệp tăng trưởng trong dịch bệnh, hoặc con nào quen biết lâu, thì mua thôi.

1 Likes

Đừng bán B. Cbi phi roài đấy. Vào O.CB kìa giá đang quá thấp.

2 Likes

Bank thì sút hết dc rồi, zô thép, bds kcn với ck đi, có lý hơn nhiều :smiley: Anh Chuối cũng k đánh giá cao dòng bank kìa bro.

2 Likes

Toàn cáo, chả chê B lúc đang gom thì sao. Đến lúc khen là ụp bô đấy.

Tui toàn chơi nến Iraq, chính xác ~70%

1 Likes

Thua

1 Likes

Bro Chuối đánh theo dòng tiền, mỗi người 1 cách chơi. Nhưng chê bank lúc này cũng đúng. Ngược lại ai tiền nhiều lúc này bank có giá tốt gom vô là cuối năm ăn đậm đấy.

2 Likes

Mỗi người 1 cách đầu tư, 1 cách chọn mã, thế nên có cả ngàn cp, cp nào cũng có ng bán ng mua :smiley: Nhiều con ôm lâu khả năng ăn đậm mà. Vd như FLC 3 tháng nay chưa tăng đó, giờ ôm zô biết đâu cuối năm tha hồ ăn Tết :smiley:

2 Likes

Chịu thua tui luôn hả bro? Vì tui hổng biết coi nến mà quánh ck hả bro? :smiley:

1 Likes

Anh em cp nhà này đừng chơi, tỷ lệ thua nhiều hơn thắng.

2 Likes

Cần gì phải coi nến mới đánh đc. Trực giác đúng cũng quan trọng lắm khi chơi trading ngắn hạn.

2 Likes

Thực chiến nhiều sinh ra trực giác chuẩn đó bro :+1:. Nhiều cp tui cũng mua bán theo trực giác.

2 Likes

2 bro giỏi quá. Tui thì dòm chart + kết quả kdoanh + trực giác + đi hỏi các cao thủ :smiley: Ăn k nhiều nhưng có ăn là dc :smiley:

2 Likes

Đừng có khen, tui ko có tiền lẻ đâu :joy:

Thực ra nên chọn cp tốt, mua và ngồi im là ổn. VD như hồi mình mua F.TS có 17 mà lên chút đã bán. Giữ đến h đã lên >60k, trong vòng có 6 tháng. Nhảy nhót nhiều chưa chắc đã tốt.

1 Likes

Đầy cp dạng F.TS mình đã mua và bán sớm như D.BC, N.KG, V.GS…

1 Likes