Nhật ký giao lưu chiên chứng

Tui mua từ từ hôm qua rồi bro. Nay đang mua tiếp. Cp tốt giá hợp lý thì mua :-)).
Chính phủ đang làm mọi cách để vực dậy nền kinh tế. Tương lai mọi thứ đang tốt lên và phát triển ổn định.

• BĐS KCN trong năm nay cũng được đó. Sẽ có dòng tiền FDI thêm rời Trung Quốc chảy vào VN và các nước Đông nam á khác.
2 Likes

Cả dòng CK bị liên lụy rồi… vì siết lại margin.
Tùy cơ ứng biến thôi bro à…
Mà thanh khoản nhiều như vầy mấy cty CK ông nào cũng lãi đậm.

2 Likes

Giá hợp lý thì mua rồi để đấy có lãi thì bán. Ko margin cho đạp tẹt ga :slight_smile:

2 Likes

KKK… bro chịu chơi giống tui :grinning_face_with_smiling_eyes:
Chơi margin như con dao 2 lưỡi. Nên tui chỉ chơi dao 1 lưỡi cho chắc ăn.

2 Likes

Tuy vậy tui nghĩ sắp đến điểm cân bằng roài. Giải chấp hết thì sẽ ổn thôi.

2 Likes

Bro nhớ CL.x ko? Anh chàng cùi bắp đứng vững trước phong ba bão tố.

2 Likes

Nhớ chứ. Vẫn đang theo dõi đây. Công nhận hàng xịn ko sợ bão táp mưa sa.

2 Likes

Lượng bán sàn cổ BĐS vẫn nhiều quá :(. Hnay mà hồi dc thì phiên nay giống phiên washout.

1 Likes

Hôm nọ mua H.HV xong thì hôm sau chuyển sàn tới tận 20 này mới gd. Mình nói đùa với mọi ng là có khi tránh đc 1 kiếp, thế mà có khi đúng :((

2 Likes

Chưa biết bds khi nào hồi bro ợ. Nghe nói vẫn còn bán giải chấp.

2 Likes

Hehe… tránh được gì hay được đó.
Tạm thời ngưng giải ngân đi bro. Tui thấy TT vẫn thất thường.

2 Likes

Nhìn lượng bán sàn là biết vẫn còn giải chấp. TK ko có BĐS mấy mà mỗi phiên đi gần trăm củ mới đau :(. Đấy là ko có margin chứ các cụ margin cao chắc bay sạch tk? Mệt ghê.

2 Likes

Giải ngân phần lớn phiên t6 rồi bro :frowning:

1 Likes

Hello morning!
:four_leaf_clover:
Chúc các bạn ngày mới tốt lành.

2 Likes

Tui cũng tưởng phiên thứ 6 vừa rồi vậy là ổn định.
Ai ngờ…

Thực ra nhiều lần như vậy rồi mà mãi ko rút ra đc bài học :frowning:

1 Likes

Chào morning!
:herb: :shamrock: :four_leaf_clover:
Chúc các bạn ngày mới tốt lành.

2 Likes

Thiên nga giá Vịt ở đâu, mãi đi tìm bro ợ :sweat_smile:

2 Likes

Chạy theo các chuyên gia mệt lắm. Chọn mã xịn mà nắm giữ (tiếc là mình vẫn có tư tưởng lướt sóng nên ko nắm đc lâu dài). VD như năm ngoái khi DGC dưới 30 ai mà mua thì năm nay có lúc lên 180k, x6 lần, tính cả cổ tức các kiểu thì x7-8 và quý này lại lãi đột biến. Cầm bao lâu cũng chỉ có lãi mà ko lỗ…

2 Likes

P.SI mới ra bctc quý 4 lãi tăng 113% so với cùng kỳ, có điều giảm so với quý trước (Thùy link: https://www.psi.vn/uploads/quan-he-nha-dau-tu/bao-cao/CBTT_Báo_cáo_tài_chính_và_Giải_trình_báo_cáo_tài_chính_quý_IV_năm_2021_.zip). Trên TT giá giảm một cách vô lý.

2 Likes