Nhật ký giao lưu chiên chứng

Hnay C.4G có phiên gdkhq cho phát hành thêm 1:1 nên giá ~17k. tin đc ko, có 17k thoai :)). Mềnh mua 31k nên tạm lỗ ~45% :(. Đợt này lăn chốt pht có khi lỗ đậm.

2 Likes

Cổ phiếu tốt khi phục hồi nó sẽ lên nhanh hơn mấy mã khác.
Nhịp chỉnh dòng bđs vừa rồi kéo theo mấy mã cơ bản khác chỉnh theo vô lý thật, nhưng mình chấp nhận theo thị trường thôi.
Chờ phiên đáo hạn hôm nay xong xem sao.
Hy vọng đáy sẽ quanh đây thôi.

2 Likes

Chắc phải đi ngang tạo đáy rồi bro. Hồi trước mình có nx là TT sẽ hoặc tăng mạnh hoặc giảm mạnh chứ ko thể giữ mốc 1k5 trước tết đc. Tầm này tạo đáy để phi mạnh ngay trước tết và sau tết sẽ hợp lý hơn.

2 Likes

Có mấy mã CK giá ko thể nào tốt hơn được nữa, bị giảm quá đà trong khi đa số cty nào cũng lãi.
Với lại tâm lý một ít NĐT nhỏ lẻ thấy thị trường giảm quá hay có xu hướng bán theo để cầm tiền cho an toàn.

2 Likes

Tui cũng muốn điều này. Đi ngang tạo đáy cho mọi thứ bình yên lại.
Ăn tết AL xong rồi Go to Mars luôn :star_struck:

1 Likes

Cái này cũng khó đoán vì TT thường đi trước hiện thực. Năm tới khi dịch covid giảm có khi cũng là lúc TT điều chỉnh. Về lâu dài VN sẽ cố gắng vào TT mới nổi nên có lẽ sẽ vẫn có cơ hội kiếm xèng.

1 Likes

Ôi! bro nhắc tới thị trường mới nổi mới nhớ. Bao giờ cho tới ngày đó đây :rofl:
CKVN lên TT mới nổi thì tiền vô như nước Sông Đà.

1 Likes

Nhưng bro nhớ chỉ nắm đến khi có tin đc vào TT mới nổi thôi nhé. Thống kê cho thấy sau đó sẽ chỉnh dài hạn :))

1 Likes

Oh,… mấy nước khác như vậy à?
Tui nghĩ lên TT mới nổi chứng tỏ CKVN minh bạch hơn, các cty niêm yết phải làm ăn đàng hoàng, ko lu xu bu như 1 số cty bây giờ, thì dòng vốn nước ngoài thấy ok nó sẽ vô đầu tư.

1 Likes

Bro vào F.IT với tui ko? giá này cửa thắng lớn hơn cửa thua. Quy luật của con này là về ~13 mua và bán ~18. Nó nắm giữ 2 mã tốt là D.CL và V.KD…

2 Likes

Quy luật mà. TT luôn đi trước hiện thực và khi hiện thực xảy ra là lúc chốt hoặc mua.

1 Likes

Tui đang dành tiền cho 1 mã sx cơ bản. Chờ giá đỏ mua mà nó đang vàng khè chứ :((

1 Likes

D.IG mà hết sàn thật thì xác định ko mua đc giá thấp đâu bro vì BĐS sẽ lên. Nhớ theo dõi D.IG để đoán dòng BĐS :slight_smile:

1 Likes

Dòng bds thì đường dài mới biết ngựa hay. Cổ nào tốt và có nội lực thực sự sẽ lên mạnh. Còn mấy cổ yếu mà đòi ra bão sẽ trở về giá trị thực vốn có của nó thôi.

1 Likes

BĐS hồi đẹp, mấy bác bị kẹt cũng nhẹ thở rồi.

1 Likes

C.4G của tui bớt lỗ roài bro.

1 Likes

Kiểu này phải nâng kỳ vọng của F.IT thoai :slight_smile:

2 Likes

Hi vọng thiên lý mã bền sức đường dài. Iem quyết theo bác dài hạn.

2 Likes

Chúc mừng bro.
Em này sáng giá.

2 Likes

Bà con đang chốt lời hàng t3. Hôm nay giữ được xanh là chuẩn bài.

1 Likes