NHH - Khoản đầu tư lớn nhất của AAA và APH có gì!

Vụ giá cp thì mình không quan tâm
nhưng NHH sẽ đầy hứa hẹn với 2 mảng cốt lõi
• Mảng sx sản phẩm nhựa xanh cho tiêu dùng + nhựa sàn : mảng này như kiểu anh Vcs xk cho các khách hàng là các tập đoàn siêu thị lớn ( Ra tin nhà máy số 8 của aaa , nhưng mình tin NHH cũng sẽ có phần trong đó , với kinh nghiệm và năng lực sản xuất sẵn có)
• Mảng sx nhựa công nghiệp: thay vì chỉ sx nhựa đơn thuần thì sẽ sx và lắp ráp sản phẩm luôn như vậy doanh thu và lợi nhuận sẽ tốt hơn nhiều. Trường hợp sx được các sp công nghệ cao thì quá tuyệt vời

Với thỏa thuận hợp tác mới với Tập đoàn PowerNet Technologies, Nhựa Hà Nội sẽ tham gia trực tiếp vào quá trình sản xuất và lắp ráp các linh kiện phức tạp cấu thành máy lọc không khí, thay vì chỉ sản xuất các linh kiện nhựa như trước đây. Do đó, đây sẽ là bước đi quan trọng đưa Nhựa Hà Nội tham gia sâu rộng hơn vào chuỗi cung ứng cho Tâp đoàn Coway, đồng thời mở ra cơ hội để Nhựa Hà Nội trở thành nhà cung ứng hàng đầu cho các doanh nghiệp tại Hàn Quốc và các tập đoàn điện tử lớn trên thế giới trong tương lai.

Bác ko hiểu ý tôi rồi. Đúng là tôi cũng kỳ vọng như bác. Nhưng giờ các nhà máy của NHH đang full công suất hết rồi. Doanh thu và lợi nhuận nhiêu đó. Giờ mở rộng ra thì lại AAA nó mở rộng hộ và còn mở rộng to hơn, doanh thu về nó, lợi nhuận về nó. Thế chả là ve sầu thoát xác.

1 Likes

Theo tôi như thế mua AAA ngon hơn. Tôi kỳ vọng NHH khi phân tích NHH bản thân nó mở rộng, chứ thằng khác mở rộng hộ như thế thì tôi quay xe. Chờ xem thời gian tới nó có tin tức gì đính chính hay sao ko rồi mới tính.

1 Likes

Còn chuyện giảm đợt này là tôi dự cả thị trường. Riêng gì NHH đâu.

t vẫn đánh giá NHH cốt lõi là công nghiệp phụ trợ, tương lai nói đến công nghiệp phụ trợ miền bắc phải nói đến NHH. cái deal đấy nó mới là lớn nhất

mỗi người một góc nhìn, tập trung vào cái gì mình đang tốt nhất. hiệu quả nhất, lại ít cạnh tranh nhất. thì không tội gì phải dàn trải.

chúc bác đầu tư thật thành công. t cũng mong đoẹt này chỉnh xuống để ae khác vào và t cũng nhặt dần chờ bctc quý 2

1 Likes

Em 3A tăng đẹp, test 12.x
APH hôm nay các anh cũng cho up đẹp

Tôi bảo toàn thị trường mà đúng ko các bác!

t không suy đoán thị trường , nhưng đánh giá đoạn này NHH vol kiệt ntn . t đánh giá là tốt
19 tiền cổ tức về chắc múc thêm ít nữa bác ạ
Bác có đánh giá về dòng tiền đợt này k?
chốt BĐS , thì tiền nó chảy về đâu nhỉ.

Bác Chính phát biểu kinh tế đã hồi phục về trước dịch là 2019 (Vnindex <1000). Mà thị trường cũng chạy khá dài từ cuối 2022 đến giờ rồi. Đợt này tôi đánh giá kéo phân phối 1 thời gian khá dài chứ ko phải tích luỹ nữa rồi, khả năng Vnindex mới chỉ đầu downtrend. Quan điểm cá nhân là thận trọng quan sát thôi. Lái Việt Nam đánh ác lắm. Bắt đầu ở đâu nó cho về lại chỗ đấy.

Thị trường bị phát hành rút tiền quá nhiều. Chờ thôi chứ ko dự đoán gì đâu nha bác! Cũng phải tháng 8 may ra mới an toàn!

Bác này chắc nhóm LƯỚT SÓNG bên FPTS nhỉ?
Toàn hô ngược để lướt lát , đánh đấm !

Đợt NHH từ 23-24 về 17 bác cũng hô hào mọi ng mua lúc 2x!

Từ đáy covid có tăng gì nhiều so với nhiều cp khác mà cơ bản và triển vọng NHH tốt.

Nếu NHHđợt rồi up lên 3x mà rơi lại về2x thì mình không bình làm gỉ chứ đợt rồi từ 17 lên 20 bác hô mọi ng mua, phân tích vẽ chart siêu cp…úp xong thì lại chim ngay…. lại về 17 mà vẫn chim chóc

Mấy cái tranh Picasso, lôi ra vẽ siêu cổ như FRT mà chỉ để lướt lát quánh kho! Vui ghê

Mình hiện không có NHH nhưng bình thật.

Thôi dẹp pic NHH này là vừa rồi vì nhóm này chỉ chuyên lướt, bình ngược để ăn chênh lệch thôi! Hihi

2 Likes

Tiền đang vào bank và các cp tốt, giá còn rẻ đó. Mỹ công nhận VN kinh tế thị trường thì các nhóm được hưởng lợi, giá chưa up nhiều lại up! Làm gì mà chim chóc như trời sập,thiên nga đen…thiên nga đen là các anh lớn chết đầu tiên nhé

CHẮC SHORT CHƯA COVER XONG NÊN THẾ! Vui

Các CTCK nâng vốn lên mạnh, nguồn vốn rất dồi dào để chuẩn bị nâng hạng. Bản thân các CTCK cũng phải săn tìm CP để đầu tư, vốn nhiều thì vốn dành cho đầu tư cũng tăng lên.

Các CP cô đặt và tốt như NHH chắc chắn họ cũng nghiên cứu đầu tư.

Thấy bác cứ vẽ mấy tranh Picasso là biết chuyên quánh lướt lát ăn tiền rồi

NHH giảm gần 20% từ đợt rồi…vậy VNINDEX phải giảm gần 20% mới bắt kịp tốc độ ! Short kinh quá xá trời đất!

1 Likes

Mình không đụng vào NHH nữa dù có tốt thế nào đi nữa vì không thích !

Thiếu gì cp để đầu tư trong nước và quốc tế

Nhưng nói thẳng luôn là từ giờ đến lúc xử và trong lúc xử a. Tào Tháo…tay nào SHORT làm loạn là thanh tra và hậu quả nặng nề đó. Các bác ở VN phải hiểu vấn đề này hơn mình nhỉ.

P.S. NHH này SẮP PHÁ SẢN hay sao mà lên tí tẹo rồi lao dốc 20% thế? Ghét nên hỏi thẳng nhé!

1 Likes

sang chén YEG NHÉ YEG 2X-3X NHÉ

2 Likes

NHH và An Phát xuất khẩu chủ yếu sang Mỹ. Trong khi đó:

• Giá cước vận tải biển sang Mỹ tăng x3 mấy tháng rồi.
  • Trump mà lên thì Việt Nam xuất siêu thứ 3 sang Mỹ sau China và Mexico. Dễ bị áp thuế các kiểu.

Nói hay lắm bác. Tôi để ý cụ Thái Cường này quay tay rất ác, hô sụp bán xong hô mua hàng về lại hô xấu, nội F0 nghe cụ cũng chết lăn quay.

1 Likes

Đánh quei tei thôi chứ lo chi xa mấy quý vậy :rofl:
Cổ họ nhà An Phát đầu cơ thôi chứ chả ai đầu tư đâu phỏng ạ.

Hầu như bà con mình quánh lướt t+ nên bác ấy cũng như mọi người !

Thôi mình đi săn siêu cổ phiếu! Mình không thích lứơt , thích săn siêu cổ phiếu thôi, lâu lâu trúng một siêu cổ phiếu bằng mấy chục lần lướt ! Hihi