[nhịp đập thị trường - 21 - 25/2] đánh nhanh rút gọn!

, , , , ,

⚡ [NHỊP ĐẬP THỊ TRƯỜNG - 21 - 25/2] ĐÁNH NHANH RÚT GỌN ⚡

Tuần này rét quá, mình cũng có chút bận nên không làm video mà chuyển qua viết bài như thế này :smiley: nhận định phương hướng và chiến lược cho tuần tới luôn

Thời gian tới đối với thị trường có lẽ là một thời điểm khá khó khăn, liên tục các phiên rung rũ diễn ra khiến NĐT khó lòng kiên nhẫn được. Trong trung hạn thì mình vẫn đặt cửa tăng cho VNIndex với target về được vùng đỉnh quanh 1536 trước đó, kỳ vọng nhịp sideway up này sẽ không bị đánh gãy

Về cách trading hiện tại thì mình ưu tiên trading các CP đã giảm mạnh và có dòng tiền quay trở lại, đây là nhóm sẽ bật lại mạnh mẽ đem lại LN tốt nếu biết vào ra đúng nhịp

Ok, lại review 1 vài nhóm ngành và CP mà nhiều bạn đã hỏi mình thôi:

NGÂN HÀNG:

Trend trung hạn của dòng này tất nhiên vẫn là tăng, tuy nhiên dòng tiền trong ngắn hạn đang không mặn mà với nhóm này. Nhưng nếu để kéo VNIndex lên 1 lần nữa, theo mình là vẫn sẽ cần nhóm bank góp sức, và đây sẽ là nhịp cuối của dòng bank trong quý 1

• LPB: lực bán tương đối lớn tuy nhiên giá kéo lên dc MA20 là điểm tích cực, vùng gap vẫn còn chênh 0.15 giá chưa dc lấp. Ở vùng này mình nghĩ ai nắm giữ nên quan sát thêm, nếu mở mua thì canh vùng 23

• ACB gãy nền giá 34, có thể điều chỉnh về 33, nếu gãy hỗ trợ ở vùng này thì nên cắt lỗ

CHỨNG KHOÁN:

Đây là nhóm có dòng tiền quay trở lại khá mạnh mẽ, nhiều CP vượt MA20 cho điểm mua như mình đã đề cập trong các nhận định trước như VND, SSI, HCM, SHS, TVB,…

• VND: chưa bứt xa, vẫn còn điểm mua quanh giá 72.x cho ai chưa có hàng

• AGR cũng vượt MA20 và cho điểm mua đẹp quanh vùng 20.5 hiện tại, có thể vượt MA100 trong thời gian tới

• TVB có thể tích nền giống đợt tháng 10 rồi bật, nếu chưa kịp mua thì canh quanh 21.x

BĐS:

Không khuyến khích mua đuổi nữa, ai lướt lát thì canh đạt target mà chốt thôi

Có bạn hỏi TDC thì mình thấy CP này yếu, bị bán khá mạnh trong khi cả dòng tăng, nếu gãy MA20 vùng 24.2 thì khả năng xuống đáy cũ, nên tuân thủ cutloss nếu gãy luôn vùng 23

MỘT VÀI CP KHÁC mọi người có hỏi, mình review nốt:

• BVH nắm giữ, nếu tham gia thì đợi tích nền thêm vì cản MA100 ở ngay sát đây rồi

• BSR vẫn trụ dc ở vùng giá 26, ai có vị thế tốt từ nền 22 thì ko phải lo, nếu tham gia mới thì chưa nên vì lực bán của BSR cũng tương đối lớn

• PVS bám sát trend tăng, kịch bản tích cực nhất là PVS break 1 phiên rồi đi nền tiếp để giữ dc trend tăng, nếu không giữ dc trend thì khả năng gãy là có, chưa nên tham gia. Ai trading thì có thể mua tỉ trọng vừa phải ở nền đợi 1 2 phiên nữa break lên, nếu sai thì cắt lỗ

Tặng ace cái WATCHLIST: TNG, KBC, TCD, VPB

Tặng thêm link ■■■■ của mình: Link In Bio Tool - One URL. Unlimited Links. | url.bio

2 Likes

Ceo thì sao ạ. E thấy mô hình 2 đáy khá đẹp giờ mới là điểm mua cho ae TA