Nhờ các bác giúp đỡ?

!

1 Likes

giup gi bác, bác cần nói rõ up mỗi biểu đồ mình chịu !

Em mới chập chững tham gia chứng cháo cũng tập tành vẽ vời tí nhờ các bác cho lời khuyên xem vẽ thế này có cơ bản ko :blush: :blush: :blush: :blush:

bác thuộc trường phái TA nên khi Up chart nên phải giải thích rõ để mọi người tham khảo , vì nhiều người không biết đọc chart

1 Likes

nhìn tổng thể thì đúng index nếu vượt 1200 sẽ lên 1355 đấy !

1 Likes

ok bác.em xin rút kinh nghiệm

Bác cứ tự tin là VNINDEX đang bắt đầu bước vào chân sóng 3 của một con sóng khổng lồ tính bằng chục năm. Còn nếu tính riêng con sóng nhỏ bắt đầu từ tháng 4/2020 thì nó cũng chưa đi hết sóng 1 đâu, tất nhiên trong sóng lớn sẽ có những điều chỉnh nhưng nó là không nhiều và hãy coi đó là cơ hội để cơ cấu lại hàng chứ không phải bán hết rồi ôm tiền, trong các điều chỉnh nếu chọn sai vẫn sẽ thua lỗ. Như mình đợt này bán hết dòng chứng khoán và cơ cấu toàn bộ sang dòng phân bón, vẫn full cổ, hy vọng là đúng.

1 Likes

Ok bác.em tập tành vốn ít lên cứ đến ngưỡng kháng cự là em xút.đợi xác nhận em lại vào.taget thì em tính tối thiểu cần đạt được.nếu đạt được taget 1 thì mới tính đến taget 2 rồi 3

Mình xem chat thì thấy VNINDEX còn giãy giụa ở khu vực 950 - 1050 khá lâu để phân định thắng thua và tích lũy. Nếu kinh tế tốt, kết quả kinh doanh các doanh nghiệp ngon và vĩ mô ổn định mới phá vỡ mốc 1200 tạo mô hình Cup and Haddle làm tiền đề cho cú đột phá, nhưng đây là Chat dài hạn nên cú đột phá cũng không nhanh được và phụ thuộc quá nhiều vào kinh tế Thế giới và ổn định vĩ mô.
Dài hạn 9 tháng trở lên tích cực, trong khoảng 3 tháng lình xình và ngắn hạn nguy cơ tèo nhẹ, đấy là quan điểm của em.

1 Likes

điểm mua hợp lý tại quanh vùng đỉnh trung hạn (1030).mô tả diễn biến 1 đến hai phiên không nói lên điều gì.tuy nhiên xét về tổng thể thì vnindex test lại mức hỗ trợ cứng 1030 (mức hỗ trợ ở đây là cụm giá dao động ngắn quanh 1030).thực tế thì đây có lẽ là điểm mua đẹp thứ 4 sau 3 điểm mua đẹp (trong chu kỳ tăng vượt đỉnh).những ai mua hôm test đáy 28/1 có lẽ sẽ được giá đẹp hơn hôm 29/1

1 Likes

Em nghĩ sẽ lình xình, tầm này sẽ phân hóa khi có báo cáo tài chính năm. Thường thì mấy thằng ổn sẽ tung tin BCTC trước và mấy thằng có Báo cáo tệ sẽ ra sau. Năm nay chống Covid tốt nên có vẻ lạc quan cuối năm, vụ Covid đợt này phải quan sát kỹ xem thế nào, nói chung khả năng Covid tái đi, tái lại là cao và thị trường phần nào cũng phụ thuộc vào khả năng ứng phó dịch bệnh. Đợt này có dịch nên TA giai trong năm sau cũng có thể có diễn biến bất thường kiểu cuối tháng 3 và ngày 19/1, mình cảnh giác nên chốt lời, chuyển tiền xử lý công việc vào phiên hồi 20.1 cho nhẹ đầu. Ăn tết trong tâm thế chốt lời xong thấy khá thoải mái, ra tết xem tình hình thế nào tính tiếp. Khu vực 950 hỗ trợ mạnh nhưng 1100 giờ là kháng cự ngắn hạn rồi.

1 Likes

tiếc quá chạm 1030 là điểm vào hợp lý