Nhờ các cao thủ mổ xẻ DAG

Gần đây tôi có để ý đến con DAG. Nó tăng trần đc vài hôm thì lại đỏ lòm mấy hôm sau. Nên đang theo dõi nó.

Nhờ các anh em cao thủ mổ xẻ, phân tích dự đoán em nó với dữ liệu sau.
Năm ngoái DAG có cú tăng liên tục từ vùng giá 7 lên đến 17.X. Sau đó điều chỉnh giảm, xen kẽ những phiên trần cứng, giá hiện nay là 13.

Tìm hiểu thêm thì biết.
DAG xin gia hạn BCTC Q4.2021 và đc UBCK chấp nhận gia hạn đến ngày 28.2.2022
Trước đó, cty NBH đăng ký bán 10 triệu cổ từ ngày 28.2.2022 đến 23.3.2022
Mổ xẻ thêm, cty NBH ( NBH là chữ viết tắt của Nguyễn Bá Hùng).
Ông Hùng đag là phó ct HĐQT, TGĐ của DAG.
Trc đây ông Hùng cũng từng là ct HĐQT của DAG.
Mặc dù bjo là phó ct HĐQT. Nhưng cá nhân tôi cho rằng ông Hùng vẫn đag kiểm soát cty.
Vì ông Hùng, cty NBH, con trai, cháu, vợ, anh chị em vợ…đều nắm giữ DAG.

Như vậy nếu BCTC Q4 xấu thì cty NBH nên đăng ký để bán trước khi ra BCTC đúng ko?
Trong trường hợp này liệu có BCTC Q4 sẽ rất tốt ??? để khi ra BC, cổ phiếu tăng, và Cty NBH có thể bán giá cao…vì đã đăng ký bán rồi.

Đó là phỏng đoán và cũng thắc mắc của tôi.
Nhờ các anh em phân tích thêm.
Phân tích chuẩn thì sẵn sàng chấp nhận rủi ro để có thêm cơ hội :sunglasses::sunglasses::sunglasses:

1 Likes

Theo các cụ tại sao NBH lại bán 10tr CP DAG và nó ảnh hưởng giá CP ntn

Tất nhiên là nó cần tiền thì mới bán cp.
Vấn đề đang quan tâm là cách thức tiến hành bán của nó.
Ý chí của ông Hùng: muốn bán đc giá cao, mà lại ko ảnh hưởng đến việc giảm giá của DAG

Theo em là 10tr kia là trao tay cho 1 đơn vị để phát hành CP đợt này thành công, => đánh giá lên để phát hành

1 Likes

Chứ không phải là đánh cổ phiếu lên để xả 10tr kia, =))

1 Likes

Chuẩn bác. Nếu để an toàn thì cứ chờ sau khi ra BCTC là biết.hihi (có thể 29.2)
Đôi lúc liều ăn nhiều…haha, nếu dự đoán sẽ tăng (BCTC tốt) thì mua luôn sáng thứ 2.

Cho nên cần các cao thủ phân tích dự đoán.

1 Likes

Chắc là ra BCTC vào 28/2/2022 vì họ đã gia hạn muộn nhất 28/2 mà

1 Likes

Mạnh mẽ gom hàng giá dưới :smiley:

Còn báo cáo tài chính khả năng là sẽ lãi 30-40 tỷ, báo cáo đẹp thì mới đánh lên và phát hành cổ phiếu thành công được. Vì trước đã có tin là tháng 10 11 đã lãi 15 tỏi rồi mà

1 Likes

Cũng đag thiên về dự đoán là BCTC đẹp bác ạ.

Hạn đến 28.2, có thể chiều muộn họ mới gửi.
Liều thì sáng múc.
Chắc ăn thì cứ chờ sáng tỏ.

Các cụ nghĩ xem: Giờ tổng CP là 60tr mà muốn phát hành thêm 30tr , k ngon thì ai mua :d

Mình cũng nghĩ BCTC đẹp đấy, vì DAG sản phẩm chủ yếu là tấm nhựa làm vách ngăn hưởng lợi rất nhiều từ covid, mình cũng tầm soát sơ sơ nó thấy năm rồi nó nhập hạt nhựa tăng gấp 8-9 lần từ 1 doanh nghiệp xin giấu tên. nhưng về cơ bản lãnh đạo DAG mình đánh giá không cao chỉ theo dõi thôi chứ không vào.

Sáng k mua thì chiều đua tím =))
Hoặc là sàn =)))))))))))))))) liều ăn nhiều

1 Likes

Ban lãnh đạo có vấn đề gì vậy cụ, bác Hùng bỏ tiền túi cho công ty vay cả trăm tỏi , thì dù gì cũng là công ty của bác ấy nhưng mà em thấy là cũng rất có tâm rồi :v

1 Likes

Hóng

Tôi cũng để ý em này. Ngoài cú rơi thì dạo này ổn và luôn có xu hướng ngập ngừng giữ vùng giá này. Mấy phiên thị trường xấu em về sát sàn rồi lại đánh thốc lên.

1 Likes

Sang tuần chắc sẽ rõ.
Nhưng sáng mai có khi mạnh dạn múc 1 ít nhỉ.:sunglasses::sunglasses:

1 Likes

Cái gì cũng thế. Nó mà ngon thì nó lại k rõ ràng. Mà rõ ràng thì nó lại k còn ngon nữa rồi :joy:

Thấy phiên 25/02 tự nhiên thấy Khối ngoại mua, dù khối lượng k nhiều =))