Nhờ F247 lưu lại: Đây là những bài mình đã viết nhưng não cá vàng hay quên nên mở pic này lưu lại cần lại vào tìm đọc

nếu là broker hay chuyên gia thật thì quan điểm chi sẻ của Vam sẽ conflict of interest chủ pic

2 Likes

No thoải mái đi anh

2 Likes

Nói chung bao năm nay cũng vậy mà kkk

1 Likes

nhắn vô đâu vậy anh

cho em xin tham gia với anh

1 Likes

Anh cho em theo học với ạ

1 Likes

Nhắn tin sdt mình add nhé

Chào bác,
Mình là Lê Dũng, muốn tham gia nhóm của bác để học hỏi kiến thức đầu tư.
Só ĐT 0902369990
Cám ơn Bác

2 Likes

Ae đừng post sdt lên nhé giờ toàn spam lừa đảo nhiều

2 Likes

anh check in bóc của em nữa nha :smiley:

1 Likes

À để anh e chẳng phải tò mò gì thì những kiến thức Lê cùng các bạn hỗ trợ lẫn nhau đều có thông tin trên bài này hết và 5 năm đều 1 bài vậy chỉ khác chút là ngành là do anh em tự chọn và tự phân tích ai chịu khó thì lên trên đọc
Mỗi người 1 phương pháp ai thích theo pp của Lê như những bài viết trên thì Lê chia sẻ vậy thôi.
Không có thầy với bà gì hết thích thì gọi bạn mà ko thích thì gọi thằng hay gọi gì cũng dc kkk

3 Likes

Thực ra thì đây đều chỉ là những kiến thức sơ đẳng nhất của chứng khoán và tất cả đều có trên mạng hết rồi nên anh em cần tự trang bị, kể cả các bạn broker cũng vậy xã hội đã ngày càng tiến bộ ndt càng ngày hiểu biết hơn thì thay vì ăn xổi phím cổ phiếu rồi hỗ trợ kháng cự rồi cutloss thì mọi người nên trang bị kiến thức nền cho KH của mình để họ sẽ ko bị thua lỗ quá nặng nề mà rời bỏ thị trường.

5 Likes

Ai cũng nói đọc sách warrent thuộc hết tiểu sử của warrent buffet, thậm chí thuộc cả những trợ tá, những cổ phiếu đưa ông lên huyền thoại, triết lý đầu tư nắm giữ của ông … đủ cả.
Nhưng hiện thực thì sao:
Cái cơ bản nhất như cổ phiếu là gì? Thị trường ck là gì? Sinh ra để làm gì? Bctc cơ bản của doanh nghiệp ra sao … —> đều ko biết.
Rồi hỏi vì sao mua cp này thì bảo cp giá trị mua tích sản theo warrent? Vậy giá trị ntn thì bảo do idol này idol kia phân tích rồi.
Vâỵ đó những cái tưởng như nghịch lý nhưng 80% ae trên thị trường này đang áp dụng vậy.
Nên lỗ chồng lỗ ko có gì lạ

5 Likes

Còn về vĩ mô Lê là dân IT chưa qua trường lớp nào cũng chẳng lm bank nào … cũng chỉ là trực chiến thực tế thấy nó áp dụng được cho chứng khoán ở level cơ bản nhất thấy nó có vẻ đúng đúng :slight_smile: nên lỡ phán sai mà chưa chết ai thì mọi người cũng thông cảm và ko giám chia sẻ nhiều kkk

3 Likes

10 cái gạch đầu dòng trên là gợi ý ae tự search google rồi tự biên tập lại thành ý của mình nhé đừng ném tiền qua cửa sổ:
để kiếm đc 500tr nhiều bạn giàu sẵn thì ko nói nhưng nhiều bạn là cả gia tài lớn tích cóp vài năm nhịn ăn nhịn tiêu nhịn bao gái nhưng vì fomo vì nghe idol nào đó phím chắc ăn 100%, khoe gồng lãi rồi all in tất cả vào các cp như Ldg ros tgg … và kết cục ntn ai cũng biết.
Nhớ nhé giai đoạn giá lên mua là thắng nhưng ở đỉnh margin nó nở ra và max, giá cp nó cao chót vót vốn hoá nó cũng chót vót thì những lần se x2 ở dưới cũng chẳng đủ bù cho cú call margin đâu.
minhf lấy ví dụ nhé cp như FLC chẳng hạn:
Giá 2k x2 thành 4k, 4k x 2 tiếp thành 8k 8k x2 tiếp thành 16k, nhìn từ 2k ae mua đến 16k hoành tráng chưa tăng 16:2= 8 lần.
Nhưng chỉ 1 lần giá đang 30k với kỳ vọng cp lên 60k nhưng thưc tế là bị call margin giá cp bay 50%.
Vậy là để trade dc x8 lần ae bám bảng theo đội lái trầy trật nhưng chỉ 1 cú giảm 50% là ae bay sạch thành quả.
Nên những người khoe lãi x nhiều lần thường ko thọ lâu.
Bởi x nhiều lần họ nhiều tiền rồi ko lên mạng chém làm gì cả.
Chỉ mấy thằng lỗ như Lê mới ham chia sẻ ham chém thôi.
Nghịch lý:
Thằng nghèo đi tư vấn thằng giàu
Thằng lương 5tr đi tư vấn con bé spa 50tr bỏ nghề.
Thằng dốt đi dạy thằng giỏi
—> nghịch lý của chứng khoán đó :slight_smile:

5 Likes

Ae thấy ck ngon chưa làm 5 năm dành dc 500tr định mua lô đất ở quê cho ba mẹ thì ném vào ck đúng lúc thị trường giá lên 500tr flc biến thành 4 tỷ. X8 lần.
Thấy chứng khoán ngon dễ xơi quá. Thay vì chỉ mộng lô đất 500tr ở quê như vùng xa Ha Giang thì nay mộng lô đất 70 tỷ quận 1 HCM và quyết all in.
Tổng nav 4.5 tỷ vay mượn, cầm nhà cầm sổ đỏ full margin lên 15 tỷ kỳ vọng xong cú này flc 25 lên 90 nghỉ.
Nhưng 90k đâu chưa thấy flc giảm về 2k margin cháy khét lẹt
vậy mất luôn 4tỷ lãi 10 tỷ vay mượn 500tr vốn xưa cũng ko bán dc.
Từ tỷ phú biệt thự nhà lầu xe hơi theo giấc mơ ban đầu thì giờ màn trời chiếu đất?
Ai đã từng có cảm giác đó chưa?

6 Likes

Thị trường này từ cuối tháng 5 Lê nói rồi,
Nhịp trước bank chứng bds lead nhịp này bank chứng bds đi sau.
Và đã nói thị trường muốn lên dc phải theo dõi mấy dòng đó( cả yếu tố dòng tiền cũng như thực trạng kte)
Lên đến đâu vui đến đó và dò mìn đến đó thôi:
Target tiếp theo lại là 1310-1320
Vượt qua đc vùng cản dày đặc 128x lại gặp cản cứng 129x-1300
giờ cản cứng 1310-1320 càng lên cao sóng gió sẽ gập ghềng hơn và cần dòng tiền lớn hơn vì như cỗ máy càng lên dốc sẽ càng lên chậm và phải sinh công lớn.
Vẫn là:
Dẫn dắt phải dòng bank chứng bds( nhịp rồi chưa tăng nhiều)
Để ý đến thanh khoản thị trường.

6 Likes

Tôi đã từng theo brocker, cũng đã từng theo FLC, cũng từng mơ mộng ảo tưởng trong 20-21. Rồi sập chết 2O22, lỗ 70%. sau đó gặp anh Văn (Lê) được sự hướng dẫn tận tình của anh ấy, tôi mới hiểu biết về đầu tư CK, nội tại doanh nghiệp, rồi cãi lộn với brocker và đã bị kích ra khỏi nhóm. Từ đó theo phương pháp của a Văn và đã về đuọc đất liền an toàn! Cảm ơn anh Văn nhiều vì anh rất tận tâm, nhiệt tình dẫn dắt ae trên con đường đầu tư CK! Tuy rằng a luôn bảo ko nên gọi thầy và gì hết, nhưng anh vẫn luôn là thầy trong em!!!

7 Likes

Chương trình học này đúng là cái e đang tìm kiếm. Cảm ơn anh cho e join lớp :smiling_face_with_three_hearts:

Ae ko cần nói nhiều đâu trước giờ Lê chỉ lo combat với chạy grab thôi:
Kiến thức của mọi người
Học tự mọi người tìm thông tin trên mạng học.
Để tui còn có lý do đi combat chứ :frowning:

1 Likes