Nhựa Bình Minh , cái tên đã nói lên ngày mai trời cực sáng

,

-NHÀ MÁY CÔNG TƯ HỢP DOANH NHỰA BÌNH MINH được thành lập ngày 16/11/1977 theo mô hình công tư hợp doanh trên cơ sở sáp nhập Công ty Ống Nhựa Hóa Học Việt Nam (KEPIVI) và Công ty Nhựa Kiều Tinh.

Hạt nhựa PVC giá thấp và liên tục tạo đáy mới thì BMP với đầu vào là 70% PVC và đầu ra là ống nhựa chuyên cung cấp dự án trong nước có rất nhiều lợi thế : Đầu vào thấp và đầu ra do kích cầu đầu tư công nên tiềm năng rất tuyệt vời

Dự đoán LN Q2.23: Tiếp tục đạt kỷ lục mới.

• Với giả định DT mức tiêu thụ ổn định khoảng 1500 tỷ/quý
  • Lợi nhuận gộp tăng lên 43% do giá đầu vào từ hạt nhựa PVC đã giảm gần 10% từ đầu quý 2.
    Khả năng quản lý tồn kho nguyên liệu của BMP cũng rất tốt , giúp giải phóng lượng lớn tiền, kho bãi và chi phí mua bám sát giá giá pvc giảm từng ngày.

Về Kỹ thuật
    -Dài hạn nằm trên hoàn toàn đường Ma100 và MA200 cho thấy sức mạnh dài hạn của doanh nghiệp là không còn gì phải bàn cãi , tiềm năng lớn chinh phục các vùng giá cao hơn.

Vùng giá theo dõi mua:71-73 vùng mua mạnh mẽ 65-67
Vùng target ngắn hạn: 90 ( 26%)
Vùng target trung hạn : 107 (60%)
Vùng cắt lỗ stoploss phụ thuộc lựa chọn ngắn hạn (9%) hay dài hạn (20%).

1 Likes

BMP được đấy, giá mà đăng bài hôm qua thì tốt, vì hôm nay nó tăng mạnh quá rồi.

3 Likes

BMP nên canh giá lúc điều chỉnh thì mua.

2 Likes

Đang canh giá thấp thì mua vì vừa rồi tăng nóng quá

2 Likes

Tiềm năng và đang phá đỉnh mà bác , cứ chậm rãi mà nhặt hàng thôi

Chuẩn bác ạ , đang phá vỡ rồi , đợi cạn nguồn cung là nó rít thôi

Vâng anh ạ , các cổ đông lớn họ cũng mới mua hồi tháng 4 , vẫn còn ngon và tiềm năng lắm

Con này quá mạnh đi. Vượt xa đỉnh thời đại thành siêu cổ Duy Nhất tam sàn.

1 Likes

Nội tại , hay sức mạnh đều hỗ trợ quá tốt bác ạ , bác theo dõi vùng mua đợi một sự cất cánh

Liệu có về được 71-73 như chủ píc nhận định k

1 Likes

Kiên nhẫn thôi bác ạ , bác muốn lên tàu sớm thì cân nhắc , còn mình muốn đứng chờ ở bến mình cảm thấy an toàn

Nay em nó đóng nến đuôi dài đỏ , áp lực bán xuống vẫn khá mạnh
nên khả năng cao vẫn sẽ test lại vùng giá thấp thôi , các bác cứ kiên nhẫn ạ

Vol bán nhỏ đi , Thị trường vẫn phản ứng tốt hướng về vùng 1100
Các bác vẫn soi em này chứ

Một cây nến sao băng ở vùng kháng cự , tuy là một cây nến tiêu cực cảnh báo cho sự đảo chiều ,nhưng xu hướng hiện tại đang quá là hỗ trợ , nên việc tích cực nó vẫn chiếm ưu thế hơn

Giá hạt nhựa cứ giảm là BMP lại ngon

1 Likes

Nó vẫn đang giảm em ạ , và xu hướng giảm thì thường nó sẽ cứ tiếp tục

Đang điều chỉnh về vùng 75-76 Các bác đợi 71-72 kiên nhẫn chút nhé là có vé tàu cực đẹp rồi

VNINDEX đang mở Gap tăng mạnh, thị trường chung tăng chẳng có lý do gì cổ phiếu tốt ko tăng đúng không anh em , anh em kiên nhẫn chờ vùng mua đẹp nhé

BMP nay cháy anh em còn theo dõi em no không

Bình minh tới rồi anh em ơi