Những cổ phiếu HOT mùa dịch, có tiền cũng không mua được

cám ơn anh Linh về video tâm huyết trên kênh mới. Đã đăng ký kênh r ạ

1 Likes

Chém gió là chính ace thích nghe tấu hài thì vào thôi :))

1 Likes

ủa kênh mới là kênh nào ta? thấy a Linh 1 tuần rồi ko ra Video

Dạ xin cảm ơn sự chia sẻ chân thành và hữu ích của anh.1000 like!

1 Likes

Video mới up đó bác. Cụ Linh cụ hiền nên bị bọn nào nó lừa mất kênh mà k tố cáo. Thôi lập kênh kahcs cho nó máu😍

Em chờ svg mãi nay cũng đã có quả ngọt!

Cháu nào cũng có quà chỉ cần ngoan là bác Hồ phát quà :smiley:

3 Likes

Cảm ơn bạn. Thảo nào thấy 1 tuần ko Live :smiley:

FED báo tin vui ace nhé :smiley:

Chủ tịch Fed xác nhận có thể “siết vòi” trong năm nay, nhưng còn lâu mới nâng lãi suất

https://vietstock.vn/2021/08/chu-tich-fed-xac-nhan-co-the-siet-voi-trong-nam-nay-nhung-con-lau-moi-nang-lai-suat-775-889752.htm

2 Likes

Fed thông báo chưa vội nâng lãi suất, Dow Jones tăng hơn 200 điểm. S&P 500 và Nasdaq lập đỉnh mới

28-08-2021 - 07:13 AM | Tài chính quốc tế

[Chia sẻ](javascript::wink:

Fed thông báo chưa vội nâng lãi suất, Dow Jones tăng hơn 200 điểm. S&P 500 và Nasdaq lập đỉnh mới

Kết thúc phiên 27/8, chứng khoán Mỹ tiếp tục sau thông báo mới nhất của Fed về việc chưa vội nâng lãi suất.

Chỉ số trung bình công nghiệp Dow Jones tăng 242,68 điểm, tương đương 0,6%, lên 35.455,80 điểm. Chỉ số S&P 500 tăng 0,8% lên mức cao mới và đóng cửa ở 4.509,37 điểm. Nasdaq Composite tăng 1,2%, cũng đạt mức kỷ lục mới trong phiên, đóng cửa ở mức 15,129.50 điểm.

Fed thông báo chưa vội nâng lãi suất, Dow Jones tăng hơn 200 điểm. S&P 500 và Nasdaq lập đỉnh mới - Ảnh 1.

3 chỉ số chính đều đóng cửa tuần trong sắc xanh. Chỉ số Dow tăng 0,9%, trong khi S&P 500 tăng 1,5% và Nasdaq Composite tăng 2,8%.

Lợi suất trái phiếu kho bạc kỳ hạn 10 năm, tăng trong tuần này sau bài phát biểu của chủ tịch Fed Jerome Powell, khi ông nói rõ rằng việc tăng lãi suất sẽ không diễn ra ngay lập tức sau khi NHTW thu hẹp quy mô của chương trình mua tài sản.

Tại hội nghị chuyên đề Jackson Hole 2021, Chủ tịch Fed Jerome Powell cho biết NHTW có thể bắt đầu giảm lượng mua trái phiếu hàng tháng trong năm nay. Ngoài ra, ông cũng nói Fed sẽ không vội vàng nâng lãi suất.

Ông cho hay, nền kinh tế Mỹ hiện đã đáp ứng mục tiêu lạm phát của Fed. Đây là điều kiện tiên quyết mà ông và các quan chức Fed đặt ra cho việc thu hẹp quy mô mua trái phiếu. Ngoài ra, theo ông Powell, thị trường lao động cũng đã đạt được bước tiến rõ ràng.

Dựa trên tuyên bố từ các quan chức ngân hàng trung ương khác, thông báo về việc cắt giảm chương trình mua trái phiếu có thể được đưa ra ngay sau cuộc họp từ ngày 21 đến 22/9 của Fed.

Cổ phiếu năng lượng dẫn đầu S&P 500, sau khi nằm trong số những cổ phiếu bị ảnh hưởng nặng nề nhất vào thứ Năm. Occidental Petroleum tăng 6,9%, Cimarex Energy tăng 6,5% và APA Corp tăng 5,9%.

Các chỉ số chính đang chuẩn bị ghi nhận đà tăng trong tháng này. Chỉ số Dow tăng 1,4% trong tháng 8. S&P 500 cao hơn 2,6% và Nasdaq Composite tăng 3,1% từ đầu tháng đến nay

3 Likes

Lại ngập mồm tiếp rồi A :see_no_evil:

ADA của sáng ra chạm đỉnh lịch sử rồi nhại tụt,FED bơm doping cho cả COIN và TTCK :dancing_women:

1 Likes

theo thông tin mới cập nhật thì thuốc nhất là sản phẩm hỗ trợ Covid của IMP như thuốc hạ sốt, vitamin… liên tục cháy hàng nhé ace :slight_smile:

2 Likes

Đợt này a đang ở thế: cưỡi sóng:)) e nào chả bay😅

CUỐI tuần rảnh lại lôi COIN ra nghịch cho hết cuối tuần, lói chung tuần sau thú vị :smiley:

1 Likes

E kệ a đấy. Sau thứ 4 phải 2-3 đays gì đó để em all in. Cuồng tay lắm rồi. Nav vẫn xanh theo A, là đỡ lẻ loi rồi🤩

Em chỉ đợi CNG chạy thôi, anh check ■■■■ em nha

Hàng lởm 3x mới khen ngon nhé :))

4 Likes

haha… Em đọc pic của bác toàn mấy em ngon nào là PC1 nào nào TV2 nhưng thế nào em lại chọn con CNG và thế là ngồi nhìn mấy em kia phi và chờ đợi. Không biết hạnh phúc có tới nhanh không.

Chia nhỏ tiền ra em, mỗi ngành vào 1 mã. CNG tháng 9 hàng năm có cổ tức đó.

1 Likes