Những cổ phiếu HOT mùa dịch, có tiền cũng không mua được

Bác ơi mã EVS bác còn giữ không hay bán rồi ạ.hôm nay cả dòng mình nó đỏ mà buồn quá.

Chào các Bác. E mới chơi chứng. Cho em tham gia chủ đề này với nhé để được cập nhật m mã cp tức thời^_^!
Em thấy Bác Linh nói chuẩn quá ạ

1 Likes

bao giờ bạn thấy xanh tím bình thường đỏ lại vui thì chắc chắn bạn đã tìm được PP đầu tư đúng đấy. Còn 1-2 phiên ko hiểu bản chất cả FA và TA nhặng xị lên thì vẫn còn phải rèn luyện dài :smiley:

3 Likes

Những người bạn Ấn Độ đã hỗ trợ chúng ta, nhưng năng lực tự sản xuất là ko thể bỏ qua được :smiley:
https://vnexpress.net/tau-chien-an-do-cho-may-tho-oxy-long-ho-tro-viet-nam-4348769.html

3 Likes

Tương tự, CTCP Thép Nam Kim (HOSE: NKG) đạt lãi ròng 1,166 tỷ đồng sau nửa đầu năm 2021, gấp 20 lần so cùng kỳ và đã vượt 94% kế hoạch kinh doanh cả năm đề ra. Được biết, Công ty đã đẩy mạnh các kênh bán hàng trong nước và xuất khẩu trong quý 2. Bên cạnh đó, sản lượng sản xuất tăng làm cho chi phí sản xuất giảm và biên lợi nhuận gộp cũng tăng.

Ngoài ra, loạt doanh nghiệp cùng ngành cũng đồng loạt báo lợi nhuận vượt kế hoạch như TDS, MEL, CBITLH.

Theo dự báo của VDSC, giá thép khó hạ và có thể duy trì ở mức cao cho đến nửa đầu năm 2022. Tiêu thụ HRC (thép tấm cuộn cán nóng) sẽ tích cực nhờ nhu cầu mạnh mẽ của các nhà sản xuất hạ nguồn. Tuy nhiên, nhu cầu thép xây dựng sẽ yếu trong ngắn hạn. VDSC dự báo sản lượng tiêu thụ thấp trong quý 3 do ảnh hưởng của Chỉ thị 16 tại miền Nam (nơi chiếm 34% sản lượng tiêu thụ thép xây dựng). Tiêu thụ có thể phục hồi trong quý 4 nhờ yếu tố mùa vụ và các dự án bị hoãn lại trong quý 3, tuy nhiên, vẫn phụ thuộc vào tình trạng dịch bệnh. Nhu cầu yếu cùng chi phí sản xuất tăng sẽ đặt áp lực lên biên lợi nhuận gộp của các nhà sản xuất thép xây dựng trong nửa cuối năm 2021.

Tổng hợp những doanh nghiệp vượt kế hoạch lợi nhuận 2021 sau 6 tháng. Đvt: Tỷ đồng

3 Likes

Dạ.em mới chơi nên còn yếu kém ạ.e rất thích các nhận định của bác và phương pháp đánh của bác ạ.bác có khóa nào dạy TA và FA nào online không bác.

Thép vẫn ngon quá các cụ nhể, hàng phím TNS TLH NKG SMC về cả rồi đều lời đủ ăn mùa dịch. GIỜ xem ace TDS thép + oxy y tế có đóng CE nữa ko ta :smiley:

2 Likes

Theo chủ thớt PC1 + Thép HPG

Em đã vào TDS, có cái em hơi hấp tấp lựa điểm mua ko ok lắm . :disappointed_relieved:

mình ko bao giờ nói mua HPG bạn nhé :smiley:

1 Likes

a view 3x ko biết lái có chiều ko :smiley:

1 Likes

Ok bác! Ý của mình là dòng thép mình mua HPG.

MÌNH đánh giá tốc độ kéo giá HPG kém quá, nên mới giới thiệu các midcap thép và bảng điện trả lời tại sao rồi đấy :smiley:

3 Likes

Yes, tks bác! Mình rất ấn tượng với các mã bác recommend.

mình hay nói phét đấy cụ, cho cụ xem hình mình nhận định GDT TRA từ tháng 6 trong 1 group của mình nhé :smiley:
TRA lúc ấy dưới 8x ĐÃ dám bảo 3 chữ số :smiley:

1 Likes

gdt gta. a trai ơi. :yum:

thôi cái gì ko công bố rộng rãi họ bảo vuốt đuôi, cứ dám khẳng định rộng rãi thì chém thôi :smiley:
Chứ giờ lôi CBI giá 8 ra khoe thì ace họ chửi chết :smiley:

2 Likes

gdt dễ đánh :)) ăn thật làm thật chia tiền thật. ahihi. chúc huynh ngày mới zui zẻ.

Cổ rẻ còn điểm mua chia sẻ các cụ chê, kéo nhảy vào đua chán thật :smiley:

1 Likes

TDS thép ngon thêm oxy y tế ngon, cổ tức đều như vắt chanh EPS hơn 4k PE vẫn dưới 5 sao lại chê nhể :smiley:

1 Likes