Những cổ phiếu HOT mùa dịch, có tiền cũng không mua được

Anh Linh cho em xin đánh giá về con TEG và HHP với ạ. Cảm ơn anh.

2 con ấy ko đạt tiêu chí của mình về dn nên mình ko rõ bạn, trên sàn có nhiều cổ phiếu ngon và nhiều người thích nhưng mỗi người 1 quan điểm đầu tư ko đủ tiêu chí mình ko tham gia nó nên ko rõ bạn nhé!

3 Likes

Từ năm ngoái đến giờ con này gần như chưa tăng, đất vàng khá nhiều. Ban lãnh đạo gần đây thi nhau mua vào cổ phiếu. Em ngửi thấy có mùi gì đó

A Linh cho e xin đánh giá về con PVT với ạ, e cảm ơn anh

Do TQ hạn chế PP vàng DGC CSV kéo không ngừng nghỉ, nay còn đóng CE
Tuần sau ace tập trung đua xi măng HT1 BCC nhé. TQ hạn chế 80% công suất thì xi măng VN ngon đấy :smiley:

7 Likes

mình thấy giá này hợp lý rồi, ko kỳ vọng gì nó nữa :smiley:

2 Likes
4 Likes

xi măng cho tuần mới, ace chú ý nhé. Sẽ có sóng y hệt khí đợt tớ nói nhé :smiley:

12 Likes

Anh Linh ơi, em có THT mà nay e thấy tham chiếu chưa kịp bán, anh xem giúp em t2 nên bán ko ạ. Em cảm ơn anh

Tất cả tại a hàng xóm :))
Năm 2020 xuất khẩu xi măng cũng kinh nhưng 2021 đang cho thấy còn khủng hơn (mục 12). Chú ý doanh nghiệp xi măng mà đẩy được đống tồn kho thì nó sẽ y thép chốt được hết HRC giá rẻ :))

4 Likes

Lời ko chốt, thì chỉnh ngắn hạn quanh MA9 rồi bật lại

1 Likes

Em làm trong ngành xi măng, xi măng dự trữ tồn kho không được thoải mái như ngành thép do chất lượng xi măng sẽ giảm rất nhanh, BLN mỏng, mà giờ còn gặp giá than tăng vọt.
Chắc ngay sóng thì hưởng lợi về thông tin ngành ạ.

1 Likes

Chính tồn kho giúp xi măng ko bị ảnh hưởng sản xuất khi phong toả do covid đấy. Mấy quý gần đây tài chính tụi xi măng đang tốt lên, nợ vay giảm mạnh tồn kho đi ngang cứ nhìn BCTC HT1 BCC sẽ thấy…đấy là tiền đề cho một chu kỳ mới đó :smiley:

4 Likes

Bác Linh cho em hỏi con sd4 thứ 2 này còn xúc dc ko bác, nó có khả năng về lấp cái gap còn lại không ah ?

PENNY nó có tài sản và câu chuyện phân bổ vào khoảng 50-100 triệu uk nhé,miễn ko quá 10% nav

4 Likes

Quy hoạch đường bộ vừa được Thủ tướng phê duyệt cần hơn 735.000 tỷ đồng để hoàn thiện các dự án cao tốc và đạt mục tiêu đến năm 2030 có 5.000km.

Như vậy, từ nay đến năm 2030 sẽ phải xây dựng khoảng 3.800km đường cao tốc nữa.

“Trong gần 20 năm chúng ta mới làm được gần 1.200km đường cao tốc. Tính đến năm 2030 chỉ còn có 9 năm để làm 3.800km còn lại. Để có 5.000km cao tốc là cả một khối lượng lớn cần thực hiện trong thời gian lại không nhiều. Thời gian chỉ có 9 năm, nên mức độ huy động vốn, tốc độ xây dựng đường cao tốc sẽ tăng gấp 8 lần”, ông Cường nói.

5 Likes

Con DGT theo sóng hạ tầng này CE tiết cung luôn

Ngày xưa cầm DGC suốt ngày xem giá PP vàng bên Tàu, nay nhìn giá xi măng hết hồn các cụ ạ. Tăng dựng đứng tuần nay :joy:

6 Likes

Dòng P dễ om vốn lắm, làm ăn có lời sổ sách nhưng các cty thì đói vốn toàn vay ngân hàng như PVX chẳng hạn. Cứ lên trần như này dụ gà vào ôm vốn là chắc, đánh mấy dòng tư nhân cho lành.Dãn cách có làm ăn gì mấy đâu anh em đánh trần kinh quá

Ôi hết phân thơm, chuẩn bị xi măng lại thơm rồi. Múc xúc húc được em măng nào đây bác nhỉ