Những cổ phiếu HOT mùa dịch, có tiền cũng không mua được

sau vụ evergrande chắc VN cũng có bài học nhãn tiền thôi :smiley:
Tớ gì chỉ xem TQ nó thiếu và cần gì thì mua cổ đó thôi :rofl:

5 Likes

Trung Quốc đang rơi vào khủng hoảng điện do nguồn cung than thiếu hụt, các tiêu chuẩn về khí thải ngày càng khắt khe và nhu cầu tiêu thụ của các nhà sản xuất tăng mạnh. Giá than vì thế cũng lên cao kỷ lục và buộc chính phủ phải yêu cầu hạn chế sử dụng điện trên diện rộng.

Ngành nào bị ảnh hưởng khủng hoảng thiếu điện ở Trung Quốc?

Khủng hoảng thiếu điện ở Trung Quốc có sức ảnh hưởng rất lớn, từ các ngành thâm dụng điện như luyện nhôm, luyện thép tới sản xuất xi măng, phân bón.

Ít nhất 15 doanh nghiệp niêm yết của Trung Quốc hoạt động trong ngành sản xuất vật liệu và hàng hóa, từ nhôm, hóa chất đến thuốc nhuộm và đồ nội thất, đều cho biết hoạt động của họ đã bị gián đoạn do quy định hạn chế sử dụng điện.

3 Likes

thể hiện thôi nào các bạn ơi,than nay tiếp tục là sức hấp dẫn ko thể chối từ :rofl:

3 Likes

Anh ơi. TiS thì sao anh.em vẫn giữ

TIS tớ chia sẻ cách lướt kho rồi mà, ai áp dụng lướt 2 đợt thì giá vốn rẻ lắm rồi :slight_smile:

3 Likes

Em mua để đến cuối năm, anh thấy ổn ko?

CÁI đó do bạn thôi, vì cách đầu tư và PP mỗi người khác nhau mà :slight_smile:

3 Likes

nhiều mã cuối năm ổn mà bạn, vật liệu xây dựng : xi măng, thép, đá, nhựa đường chọn đầu ngành mà múc cho an toàn

1 Likes

QUÊ hương bác TT có khác, BCC còn tăng nhiều nhể :smiley:

4 Likes

xi măng chạy rồi các cụ nhể, nay và từ mai sẽ nhiều pic đi phân tích BCC HT1 :))

5 Likes

BCC sắp ce anh Linh ơi

uh, nói rồi mà TQ thiếu gì thì cứ vậy mà mua mà. Than + xi măng + NKG cứ vậy mà xúc, nói rồi mà :smiley:

5 Likes

em mua BCC từ giá 20 anh ơi hi

nên chờ điểm gia tăng TIS và BCC tnao a @Linhcdb nếu cả 2 cùng tăng ạ

NẾU bạn đầu tư kiểu đẽo cày thì nên hỏi tớ câu này :rofl:

2 Likes

tớ biết nhiều ace nghi ngờ khi tớ nói TQ thiếu gì ta cứ vậy mà chiến, yên tâm các báo chí mới chỉ nói về việc ảnh hưởng của TQ khi thiếu điện thôi. Rồi sau đó các cty CK mới nói các CP nào hưởng lợi …

nên ace tranh thủ lúc dòng tiền đang chưa nhận ra cứ than NBC CST, Xi măng HT1 BCC, tôn NKG mà múc. Đến lúc nằm đếm tiền đấy :smiley:

4 Likes

Em nghe bác đã xúc cả ht1, bcc nay hàng đã về, thanks

xi măng đã ce, ace vẫn chê than đen hả CST NBC ngon đấy :smiley:

4 Likes

CST giá rẻ ace lại chê, rồi CE lại đua lệnh như HT1 BCC nay à. CST mỏ than lộ thiên, 1400 tỷ tồn kho 3x đấy :rofl:

4 Likes

Bond Mỹ ? GDP quý 3 ? Thiếu điện ở Trung Quốc ? Mua cổ phiếu nào để hưởng lợi ?

3 Likes