Những cổ phiếu HOT mùa dịch, có tiền cũng không mua được

ngay lúc này, trong khi oil khí tăng nóng đang quay đầu chỉnh. Than lại leo tiếp đỉnh mới, TQ + Ấn còn ăn than. Thì vẫn ko có đỉnh đâu :smiley:

2 Likes

anh @Linhcdb ơi. TIS mục tiêu 2x còn khả thi k ạ để e sang than ạ

Các bạn toàn đẽo cày đầu tư nhỉ :joy:

2 Likes

Thiếu cung, giá than cốc Trung Quốc tăng vọt

2 Likes

em gà lắm anh @Linhcdb ạ. @@

Đấy giờ các báo bắt đầu hô cổ phiếu nào hưởng lợi, nhưng họ đang view châu á rồi mới đến Việt Nam! :joy:

Các nhà sản xuất than và khí đốt tự nhiên tại châu Á sẽ được hưởng lợi trong ngắn hạn từ mức giá cao hơn. Trong khi đó, nhóm ngành năng lượng xanh lại có lợi thế trong thời gian dài.

Than ( CST NBC) , khí thì hô các cụ giá rẻ lắm rồi CNG PGC PVG giờ khí chờ chốt thôi, còn năng lượng tái tạo xanh PC1 :ok_hand:

2 Likes

Ngay lúc này sau khi lập đỉnh, khí lại sắp trở lại nơi bắt đầu. Còn Than liên tiếp lập đỉnh mới. Vậy mà ace khen khí thơm, chê than là sao :joy:
Natural Gas Futures Price - Investing.com

3 Likes

Trung Quốc: Liệu khủng hoảng điện có là “cú sốc” kinh tế sau Evergrande?

https://bnews.vn/trung-quoc-lieu-khung-hoang-dien-co-la-cu-soc-kinh-te-sau-evergrande/214606.html
Trung Quốc có nguy cơ thiếu hụt than và khí đốt trầm trọng trong mùa Đông này. Cú sốc về nguồn cung điện có thể ảnh hưởng nặng nề đến nền kinh tế lớn nhất châu Á.

3 Likes

Khủng hoảng năng lượng kinh khủng quá các cụ ạ, cứ đà này thì than, xi măng, thép… của VN còn ngon lắm :smiley:

Thiếu khí đốt, thiếu gió và thiếu điện: “Cơn bão hoàn hảo” tạo nên khủng hoảng điện càn quét từ Á sang Âu

3 Likes

ko cần quan tâm điểm số, cứ mấy e này múc mạnh sẽ nhanh giàu :rofl:

4 Likes

Nay chốt NAV quý 3 của các quỹ, vol thấp các a lại chơi bài kéo nhà a Vượng à :smiley:
Tránh xa trụ ra kẻo lại mệt mỏi :smiley:

5 Likes

Cứ thế này thép xi măng than VN còn ngon lắm các cụ, cứ giá tốt ta lại xin nhể :smiley:

4 Likes

CNG cứ lầm lũi đi lên miết bác @Linhcdb ạ. Hiện em đang mắc con DRC bác xem dùm em có nên cơ cấu không ạ, thầy hồi hơi yếu

mình ko rõ bạn nhé, cp nào vùng mua sao đều nói rồi CNG DRC đều chạm target của mình rồi. Sau đó nó tăng hay giảm mình ko quan tâm nữa :rofl:

2 Likes

2 Likes

Tin này ra TIS đi về đâu vậy chủ thớt

Phân hoá kinh!!! Ngành thì tăng trưởng mạnh mẽ, ngành thì tụt như sập hầm!

Oil đã giảm như nhận định rồi, đêm nay xem Bond Mỹ diễn xích đu cùng DJ :joy:

4 Likes

Youtube được 1k sub rồi bác linh ơi, chia sẻ 3 cuốn sách cho ae cày quốc với, thanks