Những cổ phiếu HOT mùa dịch, có tiền cũng không mua được

Các doanh nghiệp có tỷ trọng xuất khẩu thép xây dựng và xi măng sang thị trường Trung Quốc lớn như Tập đoàn Hoà Phát và Xi măng Bỉm Sơn được cho là sẽ được hưởng lợi lớn nhất từ việc thiếu hụt nguồn cung vật liệu xây dựng ở đất nước tỷ dân này.

1 Likes

Tớ chưa thấy báo cáo của Tis , còn đã chỉ cách lướt xây kho chỉ có quá kém mới ko lãi thôi :joy:

2 Likes

E nghe video thấy a nói bé lắm

Xi măng lên giá ác thiệt

Tis có vẻ nhiều anh em chơi nhỉ :grin:. Tis chưa ra bctc mà bác. LNST tăng bằng lần . Chắc sắp tăng rồi cứ đánh đúng cách bác Linh chỉ là có lời thôi .

Uh, nay xi măng bên TQ lại tăng ác quá :sweat_smile:

Vâng bác, em mua mới nên chưa lướt dc ạ

than cao sơn có nên vào lại ko hả anh?

BCC thơm quá bác Linh ah :grin:

lý do sao chọn BCC nói cả rồi nhé, ace mua/bán thế nào tùy a có phải đầy tớ éo đâu mà đi lo bao đồng thi thoảng vào xem mấy com trên youtube éo ngửi được :dagger:

2 Likes

Còn cả pet nữa ạ. E theo bác con nào cũng ấm no. Ahihi :laughing:

pet đẳng cấp ha hihi

Vâng bác. Thế nên ít khi e xem mà cm trên youtube. Chỉ vô đây chém gió với bác thôi. Nhiều con bác cho nhưng thích con nào xuống tiền con nào là do mình. Chưa thấy lên cứ sồn sồn lên là mệt mỏi :joy:. Khổ lắm.

những gì tớ nói về PET, nay các cty ck bắt đầu sao chém lại y hệt :smiley:
Khuyến nghị tích cực dành cho PET và trung lập dành cho DGW

CTCK Bảo Việt (BVSC)

Với việc kiểm soát dịch COVID-19 tốt hơn ở Việt Nam và việc gia tăng mở cửa trở lại, chúng tôi loại bỏ mức chiết khấu định giá 5%, mà chúng tôi đã áp dụng cho sự không chắc chắn từ COVID-19 trong cập nhật ngành trước đây.

Chúng tôi duy trì khuyến nghị OUTPERFORM đối với PET của Tổng CTCP Dịch vụ Tổng hợp Dầu khí và nâng giá mục tiêu 1 năm đối với PET lên 37.180 đồng/cp (Upside: 27,3%).

Các luận điểm đầu tư chính: (1) Triển vọng tăng trưởng mạnh mẽ, cùng với định giá rẻ: Với giá cổ phiếu hiện tại, PET đang giao dịch ở mức P/E năm 2022 là 8,95x, chiết khấu 45,9% so với mức 16,5x của DGW.

Bên cạnh đó, giá dầu tăng cao hỗ trợ các phân khúc liên quan đến dầu khí, bổ sung tăng trưởng cho PET; và mức cổ tức tương đối hấp dẫn 5,8 - 6,8% so với giá cổ phiếu hiện tại.

Ngoài ra, dự án bất động sản Thanh Đa và việc PVN thoái vốn duy trì là những catalyst trung hạn, giúp định giá của PET được đánh giá lại hơn nữa.

Đồng thời, chúng tôi tăng giá mục tiêu theo Phương pháp Chiết khấu dòng tiền cho DGW của Công ty cổ phần Thế giới số lên 116.007 đồng/CP (Upside: 0,3%), nhưng duy trì khuyến nghị NEUTRAL chủ yếu do định giá đã phản ánh tương đối đầy đủ triển vọng tăng trưởng tốt của Công ty.

3 Likes

còn khuyến nghị mới nhất của VCBS vể NKG họ còn đưa vượt giá của tớ nữa cơ :smiley:

3 Likes

bh PET còn điểm vào k a Linh ơi

1 Likes

Cảm ơn bác L - BCC tuyệt vời nghe clip từ lúc ẻm 19 rồi :blush:

4X nói rồi mà, còn tùy các bạn

1 Likes

video này tớ đã nói ko quan tâm điểm số, cổ phiếu kéo NAV và mục tiêu có cả rồi
PET NKG BCC HAH
ACE nên đọc và nghe kỹ để quyết định,tớ éo cần phải bao đồng để cần nổi tiếng hay gì cả, nhưng dám khẳng định éo đứa nào dám show tk như tớ đâu. Chính thức 2 tháng đã x2 tk nhé :smiley:

3 Likes

E cũng mới đc biết đến bác. Nghe video phân tích rõ ràng định hướng thế mà vẫn có ng nói xấu đc thì đúng ảo ma canada :))