Những lúc khó khăn càng phải bình tĩnh

a là người tháo chạy cuối cùng đấy
mọi người chay trước cả tháng rồi

6 Likes

Anh em chạy sau cá mập mà vẫn chậm… chúng em tới gần bẹn là đúng nhẽ rồi :blush:

2 Likes

chưa có những phiên -70p nên mọi người vẫn cười tươi lắm

4 Likes

@@ -70 thì thay máu hết anh ạ…mong t2 đầu phiên em kịp về

1 Likes

bank mà chỉnh thì…a ko nói đâu

4 Likes

sang tuần lướt tí kiếm ít ko a Cá

3 Likes

có chớ
tết này a ko có nhu cầu tiêu tiền :beer:

2 Likes

làm nồi lẩu cá hồi em ợ

5 Likes

Chắc mọi người cũng đang hóng như em anh ạ. Hóng

2 Likes

Anh về bờ chưa? Bi quan quá nhỉ !
Mất lời thì anh bắt đầu lại thôi, ck mà anh ơi, cố lên nhé

3 Likes

cố ở lại thêm một tháng đó em
cá mập tháo chạy cả tháng nay rồi :four_leaf_clover:

4 Likes

vâng anh, thế thì đầu tuần ta đi, cuối tuần lại về
:wink: :wink:

2 Likes

Tết anh, cá mập bán trả tiền margin và tổ chức thủ thế lo tết cho cty, nhân viên, bà con thủ thế qua tết vào lại

CK thịnh dài dài vì trade online là xu thế chung cả thế giới rồi! VN thì khg còn kênh nào thịnh hơn ck về trade online đâu anh

Hết covid thỉ đến đoạn bơm tiền và GDP tăng trưởng nên e nghĩ ck vẫn ok dài anh.

Riêng Mỹ thì đang chỉnh mạnh nhưng sẽ hồi lại vì Gdp của mỹ tốt, khg có crisi gì đâu anh

1 Likes

ủa a xóa nhanh vậy :)))

trời, bác nói vậy thì t2 e cắt luôn, ROS e đang -30% :rofl:

1 Likes

Về chủ đề đầu tư, bà Nguyễn Hoài Thu - Giám đốc Điều hành Khối đầu tư chứng khoán và trái phiếu VinaCapital – cho biết quỹ tập trung vào nhu cầu tiêu dùng nội địa; đầu tư công, cơ sở hạ tầng và dòng vốn đầu tư trực tiếp nước ngoài.

Tiêu dùng trong nước luôn là động lực tăng trưởng nền kinh tế khi chiếm 70% GDP. VinaCapital cho rằng bán lẻ hàng hóa và dịch vụ tiêu dùng sẽ trở lại tăng trưởng cao khi hết giãn cách xã hội, các đường bay quốc tế hoạt động lại và không có đợt lockdown mạnh trong năm nay. Các doanh nghiệp bán lẻ, kể cả những mặt hàng không thiết yếu như ôtô và bất động sản, sẽ tăng trưởng mạnh mẽ. Quỹ cũng lạc quan về ngành dịch vụ gồm ngân hàng, y tế và du lịch.

Với chủ đề đầu tư công, bà Thu cho biết nhu cầu phát triển hạ tầng khá lớn do Việt Nam là điểm đến thu hút FDI từ nhiều nước, song tồn tại vướng mắc do chưa đủ hạ tầng. Vì thể, Chính phủ đưa ra gói hỗ trợ kinh tế 347.000 tỷ đồng, trong đó 114.000 được tập trung đầu tư phát triển hạ tầng và quyết tâm giải ngân vào nhiều dự án trọng điểm như sân bay mới tại TP HCM, cao tốc Bắc Nam., tuyến metro… Theo đó, quỹ cho rằng các doanh nghiệp hưởng lợi sẽ là nhóm xây dựng, vật liệu xây dựng và bất động sản dân dụng. Trong đó, bất động sản hưởng lợi nhất khi cơ sở hạ tầng phát triển.

Em đang tập trung danh mục đầu tư công và bđs

thật đấy, HAR ROS hồi t còn đang mừng rỡ, nghĩ đến cả việc về bờ, hnay vào đây đọc thấy nguy hiểm quá :cold_face:

HAR e âm nặng nhất, chóng hết cả mặt

4 Likes

Anh ấy bảo còn xuống nhiều, nghĩa là tuần sau, ra tết bắt đáy bà con ạ

1 Likes