Những NĐT ôm SCR hãy nghe 7 Phan

,

Chúc bác @7phan9 năm mới nhiều sức khỏe để mang đến cho anh em nhiều kiến thức bổ ích.

3 Likes

Bác 7phan đánh giá thế nào về VCG ạ. Em đang nắm phần lớn là CII nên muốn mua thêm SCR và VCG để đa dạng ạ

1 Likes

Không nên mua scr vì con này lái đánh đểu lắm

Mua ceo và dig đi

Năm mới không muốn nói nhiều nhưng ông bạn đa nhân cách vl, lúc thì khen SCR 2x là món quà abc xyz, lúc thì bảo về giá 16 rồi không nên mua. Khó hiểu vl kkkkk

2 Likes

Qua tết nên mua gì bác ơi?

1 Likes

Trên app có phần xem cổ tức về hay chưa đấy. Mày mò là ra ông ơi

Mùng 3 mới khai xuân, nghĩ tết nhá.

9 Likes

SJS: Doanh thu 660 tỷ, LN 87 tỷ. Giá CP 81.5K, giá thị trường 9.3K tỷ. Tập đoàn Sông Đà chuẩn bị thoái vốn giá khởi điểm 101K.

SCR: Doanh thu 1.683K tỷ đồng (gần gấp 3 SJS), LN 242 tỷ (gấp 3 SJS). Giá CP 17.8K, giá trị thị trường 6.5K tỷ (2/3 SJS)

4 Likes

Ok 7 Phan — chúc Bác sức khoẻ - tài lộc

1 Likes

Tôi thấy khó hiểu sao trong room scr này ông lại bảo ng khác chạy vào mã ceo dig trong khi 2 mã này còn tích lũy dài tôi còn đang lo đéo về bờ dc

Thanh niên này luyên thuyên lắm, để ý làm j

1 Likes

Nhiều thằng bán đúng đáy xong quay ra chim lợn kk tôi thấy vui vl ae à scr thì cứ xác định lồi mồm 2022 -2025 chu kỳ siêu lợi nhuận

Khai xuân đầu năm 2022!
7Phan chúc mọi người gần xa luôn khoẻ mạnh, gặp nhiều may mắn.
Về chuyện chia sẽ đầu năm, ngày 7/2 phiên đầu năm diễn biến VN30 vẫn dẫn dắt chủ đạo.
VIC- VNM- VCB dẫn chủ đạo
Dòng bank: HDB- CTG- MBB tiếp tục tăng ( xu thế thi trường dòng Vn30 đỡ, nhầm giúp định hình phục hồi dòng thi trường chung, trong đó ngành thép hồi phục với HPG- HSG- NKG tăng hồi.
BDS nói riêng và ngành vật liệu- đầu tư công có xu thế hồi lên và tăng dần phải qua 14/2 xu thế mới dần tạo nên sự vững hơn.
Dòng vật liệu : KSB mạnh nhất
Dòng BDS: CII - HPX- AGG- DXG - KHG - SCR - NHA sẽ tăng mạnh, Nhóm VN30: KHD- PDR- VHM dẫn sóng trong tháng 2.
Xu thế tin đồn làm ảnh hưởng dòng dầu khí, mặc dù giá dầu liên tiếp tăng giá nhưng dòng ck hệ dầu khí vẫn chưa có bước chuyển động mạnh mẽ , nhận định phải tháng 3- dầu và phân mới chuyển lên mạnh.
BDS sẽ tăng và tiếp tục chủ lực vào tháng 3 đến tháng 8/2021, tháng 3 dòng bank sẽ nhận các tin tức tiêu cực hơn về nợ xấu và lãi xuất trước sức ép lạm pháp, sự tăng nóng của nhóm lương thực, thực phẩm và nông sản trở nên là vấn đề toàn cầu, năng lượng, điện, vật liệu cho ngành năng lượng lại nóng lên do nhu cầu của Thế Giới.
Khủng hoảng kinh tế thế giới ban đầu từ Mỹ bất đầu lan qua các nước như Nhật, Hàn, Châu Âu,… Vàng tăng cao, đồng tiền dần mất giá bởi cơn bão giá cả.
Đó là diễn biến chung , còn các câu hỏi sẽ trả lời dần nha

32 Likes

Sam sẽ chỉnh về dưới 18. Rồi sẽ tăng hồi khi sóng bds dẫn sóng

3 Likes

E cảm ơn 7 phan chia sẻ tt. Mong mọi nguoi năm mới sức khoẻ và may mắn .cổ đông cii và scr vững tin

1 Likes

ĐẦU NĂM ĐỌC TIN MÀ LẠNH CẢ NGƯỜI!

1 Likes
1 Likes

Bác ơi, năm 2022 liệu dòng tiền có bị rút như năm 2008-2009 không bác

2 Likes