Những nhà đầu tư đại tài!

Hôm em mua abb theo anh chả cần nghiên cứu chi hết, mua xong mới nghiên cứu thì thấy nó ngon trời ơi luôn anh :grinning:

1 Likes

Dạ em cảm ơn anh, em thấy HPG lợi nhuận quý 3 khoảng 8k tỷ, với tình hình hiện tại, quý 4 chắc cũng khoảng đó, vậy định giá cho HPG là khoảng 60, tuy nhiên do lượng cổ phiếu lớn, nhiều nhà đầu tư nắm, thì nó có break đuọc 53 để lên 60 không a

2 Likes

Khác biệt của ABB với các ngân hàng khác trong tăng vốn là gì? Phát hành thêm trước, chia cổ phiếu thưởng sau! Tại sao?
Chi phí cổ đông bỏ ra thấp dễ phát hành thành công.
Cổ đông có 1000 cổ, phát hành thêm 20%, nộp thêm tiền 200 cổ phiếu là 2triệu đ. Sau khi thưởng 35%, số cổ phiếu là 1200 x 1,35 = 1620. Số cổ phiếu tăng thêm là 620 với chi phí 2tr đ. Như vậy chi phí giá mỗi cổ phiếu tăng thêm 2tr/620 = 3.200 đồng! Quá thấp phải không các bác

4 Likes

Nó đang giao dịch tích lũy ngang 51-52 break vùng 52 sẽ ngon.Tây nó bán ròng nên chưa tăng ngay được

3 Likes

Phân tích quá chuẩn

3 Likes

Say đến chấy :joy:

2 Likes

Lại hên :joy: :joy:

3 Likes

VNL 30.8 :heart:

2 Likes

Sao nãy giờ tài khoản em vị văng ra liên tục ý, bắt đăng nhập hoài. Mọi người có bị không vậy

3 Likes

Chưa e nhưng nó sẽ chạy

2 Likes

A cũng vậy quá tải e ah

5 Likes

tưởng mỗi mình em bị, haha

2 Likes

Các bác cho em hỏi, giờ em đang âm mà vợ em hỏi lãi bao nhiêu rồi thì nên trả lời thế nào để ko bị đấm nhỉ :face_with_raised_eyebrow:

2 Likes

Đang tích lũy em ạ :smiley:

3 Likes

Nay abb muốn bứt tốc đó a à

2 Likes

Khà khà,thì e nói chưa bán là xong,đọc ngay câu đầu trong pic của a

3 Likes

thks bác. Bữa chừ hay theo dõi bác để học hỏi thêm đây ạ :laughing:

2 Likes

Uh chờ a lớn VCB,BID,CTG khởi nghĩa đã

4 Likes

em đang âm mấy con lướt, còn mấy con anh tặng vẫn trì quá anh ạ :heart_eyes: