Những nhà đầu tư đại tài!

có bia là chốt thôi anh

1 Likes

Bác Rồng cho em ý kiến 3 em này cái ạ: SDP, PXT, SDD. Em đang đu đỉnh 3 em này, định chờ hàng về rồi cơ cấu sang CEO

2 Likes

Bác toàn đụng đến hàng nóng bỏng tay,quan trọng là bác có lãi o??? Nếu chưa thì đợi hôm nay nếu nó có gượng lại thì hy vọng T2 hồi tí.Còn không thì mệt bác ah

2 Likes

Ko thích lắm thì Anh chuyển sang ăn ghẹ cũng đc chắc sẽ thích hơn đó Anh​:yum::yum::yum:

2 Likes

Khi trình độ lên đến đâu, suy nghĩ sẽ thay đổi đến đó!!!

Định hướng sai mục tiêu, không biết điểm dừng khi liên tục thất bại, một khi suy nghĩ đã ăn sâu vào trong tiềm thức, họ sẵn sàng đánh đổi, sẵn sàng làm điều sai trái mà không biết rằng mình đang… lạc đường.

Trong một thí nghiệm, những người tham gia được cho nếm thử hai loại rượu, một loại có giá 90 USD/chai và một loại có giá 10 USD/chai. Hầu như tất cả đều cho rằng chai rượu có giá 90 USD ngon hơn hẳn chai rượu rẻ tiền, nhưng thực tế trong thí nghiệm này họ đưa hai loại rượu giống hệt nhau!

Cổ phiếu trong chứng khoán cũng như vậy :khi phải lựa chọn giữa một bên là cổ phiếu của các ông lớn trong những ngành hot như ngân hàng, dầu khí, công nghệ … và một bên là một công ty ít tên tuổi hoặc đang dính “phốt”, nhà đầu tư thường nghiêng về phương án đầu tiên.

Nhưng rất nhiều người suy nghĩ nếu chỉ tập trung vào những cổ phiếu nổi tiếng với câu chuyện lớn lao, đang được người người săn đón với mức giá tăng khiêm tốn thì sao có thể “ăn bằng lần” được? Chết là ở chỗ đó

7 Likes

Nhìn lệnh thì chưa có dấu hiệu hồi, nếu có chắc hy vọng nhất ở Sdp. 3 em này theo tt trà đá của e thì đều có câu chuyện riêng để kể, nhưng giờ penny đang trong nhịp điều chỉnh nên e hơi fomo chút. Theo bác thì nên hold to die, hay chấp nhận đau thương rũ sạch ở phiên tiếp theo?

2 Likes

Hiện tại dòng này đang vào trend điều chỉnh.Nếu TT xấu thì tình hình có vẻ bi đát hơn.Bảo trọng bác ah

2 Likes

Tt điều chỉnh nên thấy mọi người ít hào hứng anh nhỉ, tuần sau nó kéo xanh mạnh lại vui cả làng

5 Likes

Chợ búa ảm đạm nên tôm cá k bán đc kk

4 Likes

Hehe, chợ búa còn thì buôn bán quanh năm mà

2 Likes

về bán rau, hihi

3 Likes

A rông cho e hỏi pvt hnay mua có đc ko ạ.

2 Likes

Con này giá điều chỉnh mua đc e,LN đã vượt cả năm rồi

4 Likes

TT buồn ngủ a lấy avatar của e ra ngắm cho nó tỉnh :grinning_face_with_smiling_eyes:

4 Likes

Dạ em đổi Avarta cho nó xanh lại hihi

2 Likes

Vâng a ạk. E mua rồi ạk. E cảm ơn.:beers:

2 Likes

Hôm nay giao cho bank cầm chịch mà dòng tiền o chịu vào e nó :grinning_face_with_smiling_eyes:

2 Likes

Uh đẹp lắm e

3 Likes

cho em ngắm với :rofl: :rofl: :rofl:

2 Likes

Dạ em cảm ơn, cứ đc khen lại vui tươi ngay :smile: hihi

3 Likes