NLG – Rồng Phương Nam Thức Tỉnh

Đợt rồi anh Thìn chơi xấu lấy tiếng giờ có ngon cũng kg ai dám vào đâu… cả thị trường tụi nó sợ rồi.kiểu đúng chất cò đất luôn…sợ

Mình phản biện mà. Còn k khuyến nghị múc DXG. Nhưng nếu phân tích dựa trên con số thì có nhiều điểm vượt trội hơn NLG. Điểm trừ to nhất là a Thìn

dxg mình nghĩ cũng mua được ,xứng đáng 3x

Đúng rồi bác, lãnh đạo không cho ăn thì ngon gấp 10 cũng bai bai thôi bác.

1 Likes

DXG có gì mà xứng đáng. Lãnh đạo lỏm, suốt ngày chờ thịt cổ đông

nhìn vào kqkd thôi ,

1. gem sky world , 2 Opal boule , 3 gem riverside …

các dự án đều nằm ở các vị trí khá đẹp,

Đến 1 lúc book LN ngon thì mọi quá khứ đều bị xoá nhoà. Phải công nhận 1 điều là dxg ở thời điểm hiện tại đang rất đẹp như gái tuổi trăng tròn vậy. Chỉ cần tiền vào là vịt hoá thiên nga ngay thôi

Screenshot 2021-10-21 232407

Các bác cho hỏi 362 tỷ này theo thuyết minh là “Lãi từ đánh giá lại khoản đầu tư”, có phải là định giá lại bất động sản không ? Xin cảm ơn !

Theo em hiểu thì giá gốc NLG đầu tư vào Southgate là 975 tỷ, đây là kỳ đầu tiên hợp nhất Southgate vào báo cáo tài chính của NLG nên đánh giá lại giá trị hợp lý của Southgate. Phần chênh lệch giữa giá trị cty con và giá gốc đầu tư sẽ hạch toán lãi.

2 Likes

Khoản đó là đánh giá lại giá trị góp vốn liên doanh dự án Paragon Đại Phước 45 ha với đối tác Nhật Bản bác nhé.

1 Likes

Không nhé. Đánh giá lại khoản góp vốn vào đối tượng khác ( hoặc mua cổ phiếu, trái phiếu,… em chưa đọc kỹ báo cáo xem có khoản này không). Theo chuẩn mực kế toán VN thì hiện chưa có quy định đánh giá lại tài sản. TS ghi nhận theo giá gốc thôi. Thực tế là NLG ra BC quý 3 khá xấu. Hoạt động KD chính không hiệu quả. LN đến từ đánh giá khoản đầu tư và lãi từ giao dịch mua rẻ công ty con

Cơ hội để lọc bớt các cổ đông ngắn hạn. Gạo vẫn còn đó. Thay vì book lợi nhuận Izumi và Southgate đồng thời thì book một phần Southgate trước thôi. Cách làm này cũng một phần chữa cháy cho báo cáo Quý 3.2021.

3 Likes

Theo thông tin này thì lãi Q3 do hợp nhất dự án Southgate các bác nhé. Như vậy Q4 có thể ghi nhận lợi nhuận đột biến từ chuyển nhượng 50% cổ phần tại Paragon Đại Phước và hạch toán dự án Akari.

4 Likes

Mấy bác đọc báo cáo tài chính lại mất hàng. Đâu phải doanh thu tài chính nào cũng xấu đâu.

đã mua hàng của Xiga thì nên tuyệt đối tin tưởng, nhóm facebook group cá mập chứng khoán còn Gym bài bác ý lên TOP cơ mà

5 Likes

phi kinh quá bác xiga ơi, ko chỉnh như L18 hay sao nhỉ?

Cảm ơn bác đã động viên hihi. Đầu tư vào hàng cơ bản, triển vọng dài hạn tốt nhờ hưởng lợi bơm tiền đầu tư công thì cứ kê cao gối mà ngủ bác ạ.

4 Likes

Siêu dự án IZUMI sẽ mang lại lợi nhuận tỷ USD cho NLG

3 Likes