NLG – Rồng Phương Nam Thức Tỉnh

1 Likes

Mạnh dạn dự đoán mai ce

Mấy thằng nhà báo cứ viết là đỏ

Tầm nhìn q1/2022 lên 1xx anh Bắc ạ, vẫn đồng hành cùng anh.

1 Likes

So với các doanh nghiệp BĐS khác có nhiều nét tương đồng về quy mô vốn điều lệ, quỹ đất, địa bàn hoạt động thì NLG vượt trội hơn hẳn:

1. Hiện tại đang rất đẹp: P/E thấp; ROE, ROA, ROS cao; vốn hóa thấp

2. Tương lai sẽ còn đẹp hơn: Hàng tồn kho và người mua trả tiền trước cao => Sẽ tạo ra doanh thu và lợi nhuận lớn cho NLG trong thời gian tới.

Cua NLG đã nhìn rất rõ SIÊU TO - SIÊU KHỔNG LỒ. Tương lai giàu sang phú quý hay không là do quyết định ngày hôm nay. Đến khi NLG lên 1xx, 2xx lại Ối, Á, Biết thế,… kkkkk

12 Likes

NLG vút bay tăng thêm 50% nữa https://langtubuonnuocmam.com/nlg-vut-bay-50-ke-tu-thoi-diem-kien-nghi/

Cảm ơn anh Bắc. Chỉ cần bảng này nói lên tất cả.
Cua sắp bò ra khỏi hang mà không bắt thì định đi tìm cua ở đâu bắt vậy các bác.
Giàu sang phú quý là quyết định bởi hành động ngày hôm nay

1 Likes

quý 4 năm nay đến quý 1 năm 2022 vẫn là điểm book lợi nhuận mà phải sợ giảm ngắn hạn à

Mấy bác cho em hỏi là em đang có 10k NLG thì sắp tới chia là em được thêm bao nhiêu cp + bao nhiêu tiền vậy? Cảm ơn các bác.

Bác cứ lấy 10k x 10.5% là ra số cp thưởng (bác nhớ bỏ phần lẻ), còn số tiền là 10k x 619₫ trừ thêm 10% thuế nhé.

mong bác cho thông tin về biên lợi nhuận NLG nhận được từ các dự án liên doanh với đối tác Nhật là bao nhiêu %, được không ? Xin cảm ơn trước

Bác đọc ở trên đầu Topic có thống kê các dự án NLG hợp tác với đối tác Nhật nhé.

3 Likes

Moá bọn Tây ngày nào cũng bán như phá mả, dù ngưng bán cũng khó khăn lắm vì dòng tiền ko dám vào bds thời gian này nữa. Hi vọng dài hạn thôi

Tây bán ròng từ đầu tháng 10 đến nay là 36 triệu cổ phiếu, Diamond ETF bán 11 triệu cổ phiếu. Tổng 2 nhóm này bán 47 triệu cổ phiếu. Vậy mà NLG tăng từ 4x lên 6x => Cá mập ăn hàng chứ ai

5 Likes

FTSE ETF sẽ công bố điều chỉnh danh mục vào 3/12 và giao dịch từ ngày 6–17/12. MBKE dự báo sẽ không có cổ phiếu nào bị loại khỏi danh mục của FTSE ETF trong kỳ cơ cấu này. Trong khi đó, những mã được dự kiến được xem xét thêm vào danh mục sẽ là DGC của Hóa chất Đức Giang (HoSE: DGC), DIG của Tổng CTCP Đầu tư Phát triển Xây dựng (HoSE: DIG) và NLG của Đầu tư Nam Long (HoSE: NLG).

Theo dự báo trên, FTSE ETF có thể mua vào hơn 2 triệu cổ phiếu NLG, 1,5 triệu cổ phiếu DIG và hơn 857.000 cổ phiếu DGC. Bên cạnh đó, STB và VIC có thể được quỹ này mua thêm lần lượt 10,4 triệu cổ phiếu và 3,6 triệu cổ phiếu. Trong khi đó, các cổ phiếu được MBKE dự báo bị FTSE bán mạnh có VHM (4,2 triệu cổ phiếu), MSN (2,2 triệu cổ phiếu), VRE (4 triệu cổ phiếu)… Tại thời điểm 15/11, tổng tài sản của quỹ đạt 402 triệu USD.

2 Likes

NLG dưới 65 là một món quà của thượng đế.

• Có hai thứ mà đời người không được bỏ lỡ. Một là chuyến tàu cuối cùng về nhà, hai là mua NLG dưới 65
  • Đời đàn ông lấy đc Vợ tốt là thành công 1/4 .Mua đc NLG dưới 65 là thành công ¾ còn lại.
    -Cuộc đời mỗi con người có hai sai lầm không thể sửa chữa: một là không mua NLG dưới 65, hai là đã hold NLG mà chốt non
    -Mua NLG dưới 65 không chắc rằng bạn sẽ giàu, nhưng nếu không mua NLG dưới 65 chắc chắn bạn sẽ mãi đau khổ và chìm trong tiếc nuối,cuộc đời bạn sẽ rơi vào bế tắc,tha hoá trong cuộc sống ,đánh vợ chửi con bạt tai ông già vợ vì sai lầm trong quá khứ…
    =)))) copy
3 Likes

Chuẩn rồi bác, chả hiểu sao mà ae mang NLG ra táng như là con ghẻ vậy… Haizz, Giá này quá tốt để mua, thôi em cất tủ, hàng tốt thì kiểu gì cũng sẽ về với giá trị thật của nó

Bán gần 50 triệu mua vào có 2 triệu thì đáng gì đâu b

NLG nên mua luôn đón đầu hay đợi chia xong vào an toàn hơn hả bác?

Tính ra chia và trả cổ tức tương ứng đâu đó khoảng 2% của giá hiện tại, hàng ngon thì cứ xúc dần thôi bác…