NLG – Rồng Phương Nam Thức Tỉnh

Thanks bạn

Vô tình lướt sóng thành cổ đông. Nên giờ bán cổ lẻ khó quá

Nlg lại lên 120 thôi quá ngon rẻ rôii

5 Likes

Trước mắt 8x-9x da

Hôm trước em được chia cổ tức lẻ 146 cổ, khi nào mới giao dịch được 146 cổ này hả các bác???

all in theo các bác thôi

Hình như sang Tháng 1-2022

đầu tư Dig, Ceo và NLG, ngủ ngon chấp thị trường

mình vẫn kỳ vọng nhiều vào NLG, chậm nhưng chắc

Dự án này của T&T được định giá gần 2 tỷ USD thì dự án Waterpoint 355 ha của NLG phải định giá 3 tỷ USD. Trong khi vốn hóa NLG mới chỉ có 1 tỷ USD. Thị trường CK có những thứ rất vô lý, ai nhìn thấy sự vô lý đó, múc sẽ giàu.

https://nhadautu.vn/du-an-267ha-cua-tt-group-tai-long-an-duoc-dinh-gia-41000-ty-vua-vay-4600-ty-qua-kenh-trai-phieu-d61954.html

11 Likes

:+1:

Vùng trũng là xúc

4 Likes

Tiềm năng thế sao thị giá mới có 24k tỏi tỷ. Bèo ra phải 2 tỷ Đô la mẽo chứ bác nào thông não em phát, :slight_smile:

1 Likes

Bác này về mà lái gex kia kìa… Ngồi đây bốc phét làm gì…

Nhiều AE đọc thấy NLG đi mua lại dự án thì trong đầu đã nhảy số “mua lại nên giá vốn cao” nhưng ko biết giá trị mua thực tế là bao nhiêu?
NLG mua dự án Waterpoint năm 2018 cực rẻ, giá chưa đến 4 triệu/m2, tính ra giá đất thương phẩm chỉ khoảng 10 tr/m2, bán 30 tr/m2, sắp tới giá tăng thì cứ nhân thêm X lần nữa.
Giai đoạn 2015 - 2018 thị trường bđs mới thoát ra khỏi băng giá, nhiều chủ đầu tư vỡ nợ nên phải bán rất rẻ. Từ năm 2019 đến nay thị trường bđs phục hồi mạnh mẽ, giá đất tăng phi mã. Những DN thâu tóm được quỹ đất sạch lớn như NLG chiếm thế thượng phong.
Ví dụ khác về đi thâu tóm quỹ đất sạch lớn vừa qua là năm 2019 HDC mua dự án Đại Dương 19,6 ha có 540 tỷ. Vậy mà vừa rồi chuyển nhượng cho nhà Cường $ có 11 ha đã thu về 1.100 tỷ đồng, còn lại 8,6 ha mặt biển tự phát triển dự án để kinh doanh.
Nếu tự lập quy hoạch, phát triển dự án từ năm 2019 đến nay chắc gì đã đền bù xong.

3 Likes

NLG thẳng tiến mốc 100

NLG rồng phương nam thật :smiley: cái tên quá chuẩn

1 Likes

Chưa bay dc vì thấy đu bám rất nh, thị trường quay đầu là thấy e nó đỏ nhanh vcd

Giai đoạn này là cơ hội để đi gom NLG

Hôm nay vẫn chưa thấy cổ tức NLG về nhỉ